ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บตกภาพงานไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น ๑๙ มีนาคม ๒๕๕๔  (อ่าน 6528 ครั้ง)

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
Credit : ขอบคุณท่านข้าวหลามตัด สำหรับเลนส์ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2554, 07:08:56 โดย โคมแก้ว »
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

• ผู้คุมกฎ

• ผู้คุมกฎ

• ผู้คุมกฎ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่เอกสุดหล่อสำหรับภาพบรรยากาศมากครับ  พี่หมูนี่สุดยอดอีกแล้วปีนี้

อุ้ยมีรูปพี่สุรทีด้วย  :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2554, 08:40:39 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ดีใจมีรูปพระอาจารย์เมสันต์ ผมไปยืนชะเง้ออยู่หน้ากุฏิริมน้ำแต่ไม่ได้เข้าไป ได้แต่ไหว้ท่านอยู่ไกลๆ รูปก็ไม่ได้ถ่ายมา

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณสำหรับรูปภาพค่ะ พี่โคมแก้ว

คมจัดชัดจริง  :016:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่เอกสำหรับภาพสวยๆครับ
ค่ายหนอนนี่สีเนียนดีจริงๆ  :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับภาพทุกภาพครับ
สวยงดงามคมชัดทุกภาพเลยครับ
  :016:  :016:  :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2554, 05:34:51 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งดงามทุกช๊อต ...  :016:

ออฟไลน์ เผ่าพงษ์พระกฤษณะ

• วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
  • ผู้ดูแล
  • วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
    • MSN Messenger - jamataveelongboat@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณ สำหรับภาพถ่ายสวยๆ คมๆ ให้กับ ศิษย์ ที่อยู่ห่างไกล ได้ชมภาพ บรรยากาศ

และขอขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง สำหรับภาพถ่ายอาจารย์เมสันต์(อ.โด่ง) ครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณภาพสวยๆในงานไหว้ครูครับ :016:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Nongear_45

• ทุติยะ
  • **
  • NONGEAR 45
ขอบคุณครับ
เกิดอย่างเสือ.....อยู่อย่างเสือ.....ตายอย่างเสือ
และ.....เสือย่อมไม่กินเนื้อเสือด้วยกัน...........

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณมากครับสำหรับภาพบรรยกาศอีกมุมหนึ่งที่นำมาแบ่งปันให้ชมกัน
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง