ผู้เขียน หัวข้อ: ไปสักมาแล้วครับ  (อ่าน 2545 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
ไปสักมาแล้วครับ
« เมื่อ: 22 มี.ค. 2554, 08:22:52 »
สักกับ พระอาจารย์นัน ท่านเมตตาลง5แถว กับพุตซ้อน (น้ำมันครับ)
กว่าจะไปถึงวัดก็หลงทางอยู่พอสมควร(555+) แต่พอไปถึงวัดก็ถือว่าเป็นบุญของผมแล้วครับ
โชคดีไปถึงกุฏิคนน้อยขอความเมตตาจากพระอาจารย์นัน ยกสองพานเสร็จสรรพถึงกลับบ้าน
หลับเพราะความเพลีย (โอ้พระเจ้าช่วย!!!) ผมฝันเห็นหลวงพ่อเปิ่นครับพี่น้อง ทั้งๆที่ไม่เคยฝันเห็นท่านเลย
ถือว่าเป็นบุญวาสนากับผมมากๆ ที่ได้เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อครับ กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่านครับ
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
ตอบ: ไปสักมาแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มี.ค. 2554, 08:39:27 »
พานแรก 5แถว(น้ำมัน) พระอาจารย์นันครับ

พานสอง พุตซ้อน(น้ำมัน) พระอาจารย์นันท่านเมตตาครับ

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มี.ค. 2554, 09:08:38 »
ยินดีด้วยแล้วกันนะครับ

ไปไหนนึกถึงหลวงพ่อเปิ่น ... นะครับ

ขอขอบคุณ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มี.ค. 2554, 09:45:00 »
ไม่ว่าจะไปไหนมาไหน ทำอะไร เจอเหตุการณ์ทั้งดีและร้าย
ให้มีสติอยู่ตลอดนึกถึงหลวงปู่ และพระอาจารย์ที่เมตตาให้เรานะครับ
...ผมรอดจากอุบัติเหตุและเรื่องร้ายๆมาหลายครั้งเพราะทำแบบนี้แหละครับ...
               ยังไงก็ขอให้มีสติตลอดเวลา  แล้วมันจะผ่านไปเองครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มี.ค. 2554, 05:30:39 »
ยินดีด้วยครับ :053:

ออฟไลน์ รามสูร

• รามสูร
  • ตติยะ
  • เพลงดาบแม่น้ำร้อยสาย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 มี.ค. 2554, 08:28:27 »
ขอแสดงความยินดีด้วยคับ
เพลงดาบแม่น้ำร้อยสาย

ออฟไลน์ เด็กบางปลา

• พระนวกะ วรปญฺโญ
  • ปัญจมะ
  • พระนวกะ วรปญฺโญ
    • MSN Messenger - tey.piya@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • นายปิยะ สุวรรณเดช
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 มี.ค. 2554, 01:13:39 »
สักมาเเล้วก็ทำให้ดีนะครับ เก็บรักษาไว้ให้ดีด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มี.ค. 2554, 01:18:14 โดย เด็กบางปลา »
สัพพทานัง ธัมมทานัง ชินาติ   การให้ธรรมเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง
เดินก่อน ถึงก่อน เเต่ฝันก่อน เเล้วไม่เดิน เมื่อไรจะถึง