ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูให้ทีครับง่ามียันต์อะไรบ้าง  (อ่าน 2397 ครั้ง)

ออฟไลน์ hackerneo1

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พี่ช่วยดูให้ทีนะครับว่ามีอะไรบ้าง แต่ผมว่าตรงกลางคือแปดทิศนะ
แล้วผมเคยสักแปดทิศแล้วจะเป็นอะไรไหม สักแบบวงกลมตรงกลางกลัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2554, 01:10:49 โดย hackerneo1 »

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ตอบ: ช่วยดูให้ทีครับง่ามียันต์อะไรบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มี.ค. 2554, 07:21:38 »
ตรงกลางน่าจะไม่ใช่แปดทิศครับผม
แต่ผมก็ไม่แน่ใจว่าคือยันต์อะไร 
ส่วนยันต์อื่นรอบภาพไม่ค่อยชัดครับ คอนเฟิร์มยาก
ถ้ายังไงก็ช่วยขยายมากกว่านี้หน่อยนะครับ

...สุดท้่ายก็ขอบคุณมากครับที่นำภาพมาแบ่งปันให้ชม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ช่วยดูให้ทีครับง่ามียันต์อะไรบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มี.ค. 2554, 07:30:32 »
ตรงกลางเป็นยันต์ตรีนิสิงเห
ผิดถูกประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับ :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มี.ค. 2554, 07:52:05 »
นะเยอะ ...  :002:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มี.ค. 2554, 12:34:53 »
เอาภาพมาลงให้ใหม่ครับ

ออฟไลน์ เด็กบางปลา

• พระนวกะ วรปญฺโญ
  • ปัญจมะ
  • พระนวกะ วรปญฺโญ
    • MSN Messenger - tey.piya@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • นายปิยะ สุวรรณเดช
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 มี.ค. 2554, 01:30:49 »
มี เศียรพ่อเเก่ เเน่นครับ
สัพพทานัง ธัมมทานัง ชินาติ   การให้ธรรมเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง
เดินก่อน ถึงก่อน เเต่ฝันก่อน เเล้วไม่เดิน เมื่อไรจะถึง

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 เม.ย. 2554, 11:08:48 »
ไม่เห็นมีใครมาตอบเลย

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 เม.ย. 2554, 11:32:45 »
สงสัยก็จะตอบให้แล้วกันนะครับ มียันต์ตรีนิสิงเห เศียรฤาษี ล้อมด้วยนะ ต่างๆ ครับ

ขอบคุณ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 เม.ย. 2554, 11:34:07 »
แล้วดีทางไหนอะครับ ตรี นิสิงเห อะครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 เม.ย. 2554, 04:34:09 »
แล้วดีทางไหนอะครับ ตรี นิสิงเห อะครับ
พุทธคุณ ของยันต์ตรีนิสิงเห เชื่อว่ามีอานุภาพทั้งทางอยู่ยงคงกระพัน เมตตามหานิยม ตลอดจนถอนคุณไสยสิ่งอวมงคลทั้งมวล โบราณใช้แขวนเรือนเวลาคลอดบุตรหรือเรือนผู้มีลูกอ่อน เพื่อป้องกันภูตผีปีศาจและโรคภัยไข้เจ็บ นอกจากนี้ยันต์ตรีนิสิงเหยังนิยมใช้จารบนแผ่นโลหะติดเสาเรือน  25; 25;                                                                                                                                                                      
ขอขอบพระคุณ บทความของท่านอภิปราย ขออนุญาตนำมาบอกกล่าวให้ความรู้กับพี่น้องศิษย์วัดบางพระครับผม 02; 02;

ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับผม (ขออนุญาตตอบ ขอบคุณครับผม) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ