ผู้เขียน หัวข้อ: พระอาจารย์ญา มาถึงวัดกี่โมงครับ  (อ่าน 1780 ครั้ง)

ออฟไลน์ puttiphong

• สัตตมะ
  • **
ต้องการไปสักกับพระอาจารย์ญาแต่เช้า อยากทราบว่าปกติพระอาจารย์มาถึงที่วัดกี่โมงและและกลับกี่โมงครับ

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
ตอบ: พระอาจารย์ญา มาถึงวัดกี่โมงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มี.ค. 2554, 03:49:10 »
พระอาจารย์อภิญญาท่านอยู่ที่วัดบางพระ ครับ
ท่านเมตตาสักยันต์ให้กับลูกศิษย์ ตั้งแต่7.00น. ถึงเวลาประมาณ 16.00น. ครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตอบ: พระอาจารย์ญา มาถึงวัดกี่โมงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มี.ค. 2554, 05:32:27 »
ต้องการไปสักกับพระอาจารย์ญาแต่เช้า อยากทราบว่าปกติพระอาจารย์มาถึงที่วัดกี่โมงและและกลับกี่โมงครับ
                        :095: :095: :095:ถ้าไม่รับนิมนต์ท่านอยู่วัดทุกวันครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มี.ค. 2554, 06:45:16 »
หมายเหตุ วันจันทร์ช่วงเช้าถึงเที่ยง ท่านจะไม่อยู่วัด ต้องรอหลังเที่ยงไปแล้วถึงจะสัก

แต่ถ้ากิจที่ต้องทำเยอะ ก็อาจไม่สักเลยครับ

ขอบคุณ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มี.ค. 2554, 05:07:21 »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ออฟไลน์ kim sung r

• สุขและทุกข์ย่อมเกิดขึ้นเป็นธรรมดาบนเส้นทางความรัก
  • จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 มี.ค. 2554, 12:13:03 »
ขอบคุณครับ
สิ่งใดที่มีการปรุงแต่ง สิ่งนั้นหลีกเลี่ยงทุกข์สุขไม่พ้น

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 มี.ค. 2554, 09:34:56 »
ท่านใดพอจะทราบว่า วันพฤหัสและศุกร์นี้ (31 และ 1 )พระอาจารญ์ ติดกิจนิมนต์หรือไม่ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 มี.ค. 2554, 10:31:47 »
ไม่ทราบครับ  รอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ
ท่านจะติดกิจนิมนต์หรือไม่ก็ขอให้คุณตั้งใจไปเถอะครับ
ไปครั้งนี้หากท่านไม่อยู่ ไปครั้งหน้าท่านอาจจะอยู่ครับ