ผู้เขียน หัวข้อ: เล็กๆน้อยครับ  (อ่าน 2828 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
เล็กๆน้อยครับ
« เมื่อ: 24 มี.ค. 2554, 03:44:14 »
เหรียญหลวงปู่พระมหาธาตุ วัดพระงามมหาธาตุ อำเภออาจสามารถ จังหวัดร้อยเอ็ด ผู้ใหญ่ที่ให้ผมมาท่านบอกว่าเป็นรุ่นแรกที่ท่านอาจารย์เที่ยง น่วมมานา อธิษฐานจิตเสกก่อนรุ่นที่จะมีรอยจารมือของอาจารย์เที่ยง เท็จจริงอย่างไรใครทราบก็ช่วยบอกด้วยจักเป็นพระคุณยิ่งครับ

ขออภัยรูปไม่ค่อยชัดเพราะใช้กล้องมือถือ ( เฉพาะกิจ ) ถ่าย ขอบคุณครับ

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
ตอบ: เล็กๆน้อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มี.ค. 2554, 03:47:53 »
ล็อกเก็ตหลวงปู่พิมพ์มาลัย มาลโย วัดหุบมะกล่ำ รุ่นนี้พระอาจารย์ป้อม วัดหนองม่วง จังหวัดราชบุรีเป็นผู้สร้างครับ ( จำปีไม่ใด้ )

ด้านหลังจะมีพระปรกใบมะขาม ตะกรุด และพิเศษตรงเข็มทองที่ท่านอาจารย์ประคอง รุ่นเจริญ ปลุกเสกด้วยครับ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มี.ค. 2554, 03:52:01 »
เหรียญ มีดี ท่านอาจารย์เที่ยง น่วมมานา เป็นเหรียญตาย หรือเหรียญที่ไม่ทันท่านปลุกเสก แต่ในหมู่ลูกศิษย์ต่างเชื่อมั่นและเป็นเหรียญที่มีประสบการณ์ ( ด้วยแรงครู )

ด้านหลังถ่ายมายังงัยก็ไม่ชัดเลยไม่เอาลงดีกว่าครับ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 มี.ค. 2554, 03:54:02 »
ตะกรุดมอญ หรือที่เรียกกันว่า ตะกรุดเสน่ห์มอญ , ตะกรุดปราบภรรยา อะไรก็ว่ากันไป ดอกนี้ใด้รับจากท่านอาจารย์ประคอง รุ่นเจริญ ตอนไปเยี่ยมเยียนท่านที่บ้านพักของท่านครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มี.ค. 2554, 11:56:11 »
ขอบคุณมากครับที่นำภาพมาให้ชม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ NOTXXX

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 พ.ค. 2554, 07:16:26 »
****เหรียญหลวงปู่พระมหาธาตุ**** ชอบมาก อยากมีไว้บูชาครับ 0*********

ขอชี้แจงเกี่ยวกับ กฏกติกา และ มารยาท ในการใช้งานกระดานสนทนาเว็บไซต์ วัดบางพระ ดังต่อไปนี้

๙. ห้ามตั้งกระทู้ที่มีเนื้อหา ไปในทางโฆษณาบอกประกาศ เพื่อส่อเจตนาในทางซื้อขายหรือแลกเปลี่ยนใดๆ ทั้งสิ้น (ปรับปรุง: ๓๑ ก.ค. ๕๒)

๑๐. เพื่อรักษาสิทธิส่วนบุคคลและเพื่อป้องกันเหตุไม่พึงประสงค์อันจะเกิดขึ้น ดังนั้นห้าม วางเบอร์โทรศัพท์ วางลิงค์ อีเมล์ ที่อยู่ โดยเด็ดขาด (เพิ่มเติม: ๓๑ ก.ค. ๕๒)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ค. 2554, 07:25:39 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »