ผู้เขียน หัวข้อ: งานครอบครูหลวงพ่อเปิ่น ณ.บ้านอาจารย์หนวด อ.หนองปรือ ๒๖ มีนาคม ๒๕๕๔  (อ่าน 6378 ครั้ง)

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
ต้องขอโทษที่ล่าช้าไปหน่อยครับ ติดงาน + ไม่ค่อยสบาย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2554, 06:52:03 โดย โคมแก้ว »
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

• ผู้คุมกฎ

• ผู้คุมกฎ

• ผู้คุมกฎ

• ผู้คุมกฎ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ขอบคุณที่นำภาพมาแบ่งปันให้คนไม่มีโอกาสไปได้ชม ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนระวังสุขภาพกันหน่อยนะครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณป๋าเอกมากครับ รักษาสุขภาพด้วยครับ

ออฟไลน์ phetsung

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - kokkai_jubjib@hotmail.com
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมค่ะ
เพราะใจเราศรัทธา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอขอบคุณท่านโคมแก้วมากๆครับที่นำภาพสวยๆมาให้ชมครับ.............. :090: :090: :114: :090: :090:..................

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขอบคุณมากมายครับ...สำหรับภาพที่นำมาให้ชมกัน :016:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...เข้มขลังเหมือนเดิม :054:..ขอบคุณนะครับสำหรับภาพสวยๆ :015:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอขอบคุณมากๆครับ  :114: :114: :114:ทุกภาพคมชัดมากครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณมากครับสำหรับบรรยากาศที่นำมาให้ชม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
เสียดายจังเลยครับผม ไม่ได้ไปอีกแว้ว   

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ขอบคุณ ท่านโคมแก้วเจ้าของภาพ ถ่ายภาพบรรยากาศได้ดีมากๆๆครับ  :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ archjames-ar

• ทุติยะ
  • **
อาจารย์หนวดท่านอยู่ อ.หนองปรือเหรอครับ ชลบุรีป่าวครับ รบกวนสอบถามครับ

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
อาจารย์หนวดท่านอยู่ อ.หนองปรือเหรอครับ ชลบุรีป่าวครับ รบกวนสอบถามครับ

จ.กาญจนบุรี ครับพี่น้อง ใกล้ๆกับสถาณที่ท่องเที่ยวถ้ำธารลอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เม.ย. 2554, 05:05:05 โดย ท่าจีน »
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
ขอบคุณครับที่นำภาพมาฝากพี่ๆน้องๆ ให้ชมกัน :001:
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”