ผู้เขียน หัวข้อ: พระผงหลวงพ่อเปิ่นแตกควรไปไว้ที่ไหนดีครับ  (อ่าน 1612 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
พอดีเคยไปเลี่ยมอัดกรอบกันน้ำชั้นเดียวแต่เลี่ยมไม่ค่อยดีพอแกะออกมาแตกเลยครับ
ควรนำพระผงหลวงพ่อเปิ่นไปไว้ที่ไหนดีครับ
:054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มี.ค. 2554, 12:10:14 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
เก็บพระผงหลวงปู่เปิ่นไว้ที่บ้านเก็บไว้ ดี ดี อย่า ไปไว้ที่ไหนเลยครับ

พระแตกไม่เหมือน แก้วแตก นะครับ ที่จะได้ไว้ไหนที่ก็ได้

มีคุณค่าทางใจมากกว่าวัตถุ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มี.ค. 2554, 02:10:39 โดย อุณาโลม »
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แตกแบบไหนครับ แตกครึ่งหรือปล่าวครับ ถ้าแตกครึ่งองค์ซ่อมได้ครับ พุทธคุณเหมือนเดิมครับ หรือไม่สบายใจก็ให้พระอารย์ท่านปลุกเสกให้ใหม่อีกทีก็ใด้นะครับ 06; 06;กราบนมัสการหลวงพ่อ :054: :054: :054:ท่านคุ้มครองศิษย์ท่านเสมอครับ