ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตอบหน่อยครับ  (อ่าน 684 ครั้ง)

ออฟไลน์ pattawut

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ช่วยตอบหน่อยครับ
« เมื่อ: 30 มี.ค. 2554, 03:55:03 »
พี่ๆครับพอดีผมฝันว่าผมทำบุญให้กับพระที่เดินธุดงครับแล้วพระก็สวดคาถาอะไรไม่รู้ผมของขึ้นเลยครับแล้วพระนั้นก็ให้เหรียญพระกับผ้ายันต์อะไรไม่รู้มาด้วยแต่ผมจำหน้าตาของพระกับผ้ายันต์ไม่ได้เลยจำได้แต่เหรียญพระที่ให้ได้นิดหน่อยว่าเป็นเหรียญทองแดงสีดำๆน่ะครับใหญ่พอประมาณจำได้แค่นั้นแหละครับแต่ที่แปลกผมฝันซ้อนมาสองวันแล้วแต่สถานที่เห็นกันแล้วอีกอย่างตอนท้ายที่ฝันฝันถึงผีทุกครั้งเลยครับผมลืมบอกไปผมสักกับอ.อำนวย แกบอกว่าศิษของหลวงพ่อด้วยอายุประมาณ 50 ต้นๆ อะครับแกอยู่แถวๆสงขลาอะ แล้วสิ่งที่ผมฝันมันมีความหมายว่าอย่างไรครับผมสักมาได้ประมาณ 1 ปีกว่าๆแล้วละครับสักน้ำมัน

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยตอบหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 มี.ค. 2554, 05:18:38 »
กราบพระก่อนนอนครับ และทำบุญใส่บาตรครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ 06; 06;

ออฟไลน์ pattawut

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยตอบหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มี.ค. 2554, 05:41:07 »
ก่อนวันที่ฝันวันแรกผมทำความสะอาดหิ้งพระในห้องของผมคับ