ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิงสามารถสักยันต์อะไรได้บ้างคะ  (อ่าน 69101 ครั้ง)

ออฟไลน์ rod_0310

• ทุติยะ
  • **
ตอนนี้สนใจจะสักยันต์คะ อยากรู้ว่าผู้หญิงสักอะไรได้บ้าง และแต่ละอย่างมีพุทธคุณด้านไหน อะไรน่าจะเหมาะสมกับผู้หญิงที่สุด
ที่พอรู้ก็มีแต่ ห้าแถว เพราะเห็นเป็นที่นิยมกัน ท่านใดทราบรบกวนขอข้อมูลด้วยนะคะ จะใช้ในการตัดสินใจก่อนสักค่ะ
จะไปวัดบางพระ อาทิตย์หน้านี้แล้วค่ะ   :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2554, 12:50:54 โดย rod_0310 »

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ผู้หญิงสามารถสักยันต์อะไรได้บ้างคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 มี.ค. 2554, 12:53:27 »
ถามอีกข้อนะค่ะ ตอนนี้สนใจ ห้าแถว กับ เกราะเพชร ตาข่ายเพชร(ไม่แน่ใจว่าเรียกถูกรึป่าว) แต่ละอย่างมีพุทธคุณด้านไหนอย่างงัยบ้างคะ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ผู้หญิงสามารถสักยันต์อะไรได้บ้างคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 มี.ค. 2554, 01:12:34 »
ลองศึกษาหาข้อมูลเกี่ยวกับการสักยันต์วัดบางพระให้ดีก่อนจะดีไหมครับ ลองค้นหากระทู้ในบอร์ดนี้ ค่อยๆอ่านทำความเข้าใจดูน่ะครับ ไม่ต้องรีบร้อน เพราะจากที่อ่านจากคำถาม คุณยังไม่ได้ศึกษาเลยน่ะครับ
ปล.ขออภัยถ้าคำตอบไม่ได้ช่วยอะไรคุณอะไรมากนัก แต่อยากให้คุณศึกษาก่อนจริงๆครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 มี.ค. 2554, 01:24:20 »
สักได้ทุกลายยันต์ครับ...แต่อยู่ว่าเราจะปฏิบัติได้มั้ย
ข้อห้ามสำหรับคนสักยันต์
              ๑. ห้ามผิดลูกเมียเขา
              ๒. ห้ามด่าบุพการี
              ๓. ห้ามกิน น้ำเต้า มะเฟือง
              ๔. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว
              ๕. ให้ถือศีล ๕ อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี
การสักลงอักขระ เราต้องศรัทธาและเลื่อมใสในตัวหลวงพ่อเปิ่น
และพระอาจารย์ท่านนั้นด้วยครับ แล้วลายยันต์ที่ได้มาจะสัมฤิทธิ์ผล

ปล.อย่าสักยันต์ตามค่านิยมหรือแฟชั่นเลยครับ (ถ้าสักแล้วไม่ทำกรรมดี มันก็เป็นแค่รอยหมึกที่ติดหนังเรานี่เอง)

ผิดถูกประการใด ขออภัยมานะที่นี่ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2554, 01:40:29 โดย Nagasia »
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 มี.ค. 2554, 01:50:18 »
ตามที่พี่ๆทุกท่านแนะนำเลยครับ ควรศึกษาให้ลึกกว่านี้อีกหน่อย เพื่อที่เราจะได้รู้ถึงแก่นแท้ของรอยสักครับ
ว่า ที่เราจะมาสักนั้นเราสักตามแฟชั่นหรือว่าเราศรัทธา เมื่อเรามีรอยสักแล้ว เราจะทำตามข้อห้ามได้หรือไม่
ถ้าคิดว่าเราพร้อมหรือทำได้ ก็ไปที่วัดได้เลยครับ ส่วนเรื่องการขอยันต์นั้น เราลองบอกวัตถุประสงค์กับพระอาจารย์จะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ cheetahlesiiz

• จตุตถะ
  • ศรัทธา
    • MSN Messenger - aomsinple@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 มี.ค. 2554, 03:29:45 »

พระอาจาย์จะสักให้เองค่ะ ยันต์อะไรก็ดีหมดค่ะ พระอาจารย์เมตตาให้แล้วดีทุกลายยันต์  จะไปสักวันไหนคะ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 มี.ค. 2554, 05:31:36 »
คุณ rod_0310 การที่คุณจะเดินทางไปสักยันต์
ที่วัดบางพระ คุณมีความศรัทธาในหลวงปู่เปิ่น
แล้วหรือยัง ไม่ใช่เรื่องเล่นๆน๊ะครับที่จะสักตามแฟชั่น ความศรัทธาต้องมาก่อนเป็นอันดับแรก
และคุณจะต้องปฏิบัติตามกฏอย่างเคร่งครัด
ถึงจะสัมฤทธิ์ผล มิเช่นนั้นรอยสักของคุณก็จะเป็นแค่รอยหมึกธรรมดาที่ติดอยู่บนหนังของคุณ  :069:  :069:  
ปล. ลองศึกษาให้ดีก่อนดีกว่าไหมครับ
 :058:  :058:  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2554, 05:41:39 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ Vet_Max

• ปัญจมะ
  • จงตั้งมั่นในความดี
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 มี.ค. 2554, 07:34:48 »
สักได้ทุกยันต์ครับ
ตามจิตศรัทธา
คนกตัญญูกตเวที ไม่มีวันอดตาย

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 มี.ค. 2554, 07:54:08 »
อยากให้คุณน้องมาวัดบางพระ มาด้วยความศรัทธาหลวงพ่อเปิ่น พี่ขอแนะนำ (ยันต์เก้ายอด ยันต์แปดทิศ ยันต์งบน้ำอ้อย ยันต์สาริกา ยันต์พุฒซ้อน ยันต์เสือครู) อืมม์ ยันต์ที่ยกตัวอย่างมาครับ เพื่อจะได้เป็นแนวทางครับ ถ้าไม่แน่ใจจะสักหมึก ก็ให้สักเป็นน้ำมันก่อนก็ได้ครับ แค่นี้ก่อนนะครับ  ผิดถูกประการใด ขออภัยมานะที่นี้ด้วยนะครับ  :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2554, 08:12:13 โดย saken6009 »

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 เม.ย. 2554, 07:51:38 »
สักได้ทุกลายยันต์ครับ...แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตาครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 เม.ย. 2554, 12:58:45 »
 :050: เลื่อมใสในพุทธคุณด้านนี้ค่ะ ไม่ได้คิดจะทำตามแฟชั่นหรืออะไร :068:  ที่บอกว่าเห็นผู้หญิงส่วนใหญ่นิยมห้าแถวก็เพราะเห็นแต่ลายนี้จริงๆ ไม่ได้หมายความว่านิยมแบบแฟชั่นนะคะ "อย่าเข้าใจผิด"
แต่ที่ยังสงสัยคือลายยันต์แต่ละลายมีพุทธคุณด้านไหน ไม่รู้ว่าจะเข้าไปอ่านได้ที่กระทู้ไหนคะ คือเข้าไปอ่านแล้วเยอะเหมือนกันแต่ยังหาไม่เจอเลยค่ะ รบกวนผู้รู้บอกชื่อกระทู้หน่อยนะคะ
อีกข้อคือ หมึกกับน้ำมันมีข้อดี ข้อเสียต่างกันอย่างงัยคะ โดยส่วนตัวสนใจน้ำมันคะ

ที่บอกว่าแล้วแต่อาจารย์ท่านเมตตานี่คือ เราบอกวัตถุประสงค์ที่เราต้องการไป ที่นี่ก็แล้วแต่ท่านว่าจะเมตตาลงอะไรให้หรอคะ
                                                    ต้องขอโทษด้วยนะคะ ที่รบกวนเยอะไปหน่อย...^_^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เม.ย. 2554, 01:09:44 โดย rod_0310 »

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 เม.ย. 2554, 01:05:58 »
ขอขอบคุณทุกข้อความนะคะ... :045:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 เม.ย. 2554, 01:11:55 »
สักได้ทุกลายยันต์ครับ...แต่อยู่ว่าเราจะปฏิบัติได้มั้ย
ข้อห้ามสำหรับคนสักยันต์
              ๑. ห้ามผิดลูกเมียเขา
              ๒. ห้ามด่าบุพการี
              ๓. ห้ามกิน น้ำเต้า มะเฟือง
              ๔. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว
              ๕. ให้ถือศีล ๕ อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี
การสักลงอักขระ เราต้องศรัทธาและเลื่อมใสในตัวหลวงพ่อเปิ่น
และพระอาจารย์ท่านนั้นด้วยครับ แล้วลายยันต์ที่ได้มาจะสัมฤิทธิ์ผล

ปล.อย่าสักยันต์ตามค่านิยมหรือแฟชั่นเลยครับ (ถ้าสักแล้วไม่ทำกรรมดี มันก็เป็นแค่รอยหมึกที่ติดหนังเรานี่เอง)

ผิดถูกประการใด ขออภัยมานะที่นี่ด้วยครับ

ตามพี่ท่านนี้เลยครับผม ส่วนในการเลือกยันต์ อย่าไปเสียเวลาตัดสินใจเลยครับ
เพราะเราไม่มีทางรู้ดีกว่าพระอาจารย์ ให้ท่านเป็นคนตัดสินใจเพราะท่านเห็นงามแล้วจึงให้มาครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 เม.ย. 2554, 02:48:40 »
:050: เลื่อมใสในพุทธคุณด้านนี้ค่ะ ไม่ได้คิดจะทำตามแฟชั่นหรืออะไร :068:  ที่บอกว่าเห็นผู้หญิงส่วนใหญ่นิยมห้าแถวก็เพราะเห็นแต่ลายนี้จริงๆ ไม่ได้หมายความว่านิยมแบบแฟชั่นนะคะ "อย่าเข้าใจผิด"
แต่ที่ยังสงสัยคือลายยันต์แต่ละลายมีพุทธคุณด้านไหน ไม่รู้ว่าจะเข้าไปอ่านได้ที่กระทู้ไหนคะ คือเข้าไปอ่านแล้วเยอะเหมือนกันแต่ยังหาไม่เจอเลยค่ะ รบกวนผู้รู้บอกชื่อกระทู้หน่อยนะคะ
อีกข้อคือ หมึกกับน้ำมันมีข้อดี ข้อเสียต่างกันอย่างงัยคะ โดยส่วนตัวสนใจน้ำมันคะ

ที่บอกว่าแล้วแต่อาจารย์ท่านเมตตานี่คือ เราบอกวัตถุประสงค์ที่เราต้องการไป ที่นี่ก็แล้วแต่ท่านว่าจะเมตตาลงอะไรให้หรอคะ
                                                    ต้องขอโทษด้วยนะคะ ที่รบกวนเยอะไปหน่อย...^_^

เรื่องลายยันต์แล้วแต่พระอาจารย์ท่านให้จะดีที่สุด...แต่ถ้าคุณrod_0310 ต้องการ ห้าแถว ก็ขอความเมตาจากพระอาจารย์ได้ครับ
ท่านเมตาต่อลูกศิษย์ทุกคนครับ
แต่ถ้าไม่ทราบว่าพระอาจารย์ท่านเมตตาลายยันต์อะไร ให้ถามพระอาจารย์ได้เลยครับ
ส่วนเรื่องจะสักหมึกหรือน้ำมันนั้น ก็เลือกให้เหมาะสมกับการใช้ชีวิตประจำวันครับ(เน้นเรื่องหน้าที่การงานเป็นหลักครับ)
เพราะ บริษัทหรือ องค์กร หน่วยงานราชการบางหน่วยบางกอง เขาไม่ชอบคนที่มีรอยสัก เท่าไรนักเพราะเขาจะมองว่าเป็นพวกกรุยหรืออันธพาล
ผมแนะนำให้สักน้ำมันก่อนครับ พอถึงเวลาที่เหมาะต่อไปภายภาคหน้าก็สามารถลงหมึกทับลายสักน้ำมันได้ครับ

เวปอ้างอิง ลายยันต์ http://wowXXXX.blogspot.com/2009/03/thai-tattoos.html
เครดิต wowboom
ปล. ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เม.ย. 2554, 04:16:23 โดย โองการยันนะรังสี »

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 เม.ย. 2554, 05:16:22 »
ขอบคุณทุกท่านค่ะ

ออฟไลน์ sabyejai0

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 เม.ย. 2554, 12:04:18 »
 :016: :015:ใจมาก่อนๆ

ออฟไลน์ aung praram 4

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 04 เม.ย. 2554, 07:33:18 »
อยากสักสาริกาที่ลิ้น ไม่ทราบว่าต้องไปพบอาจารย์ท่านใด ได้ รบกวนด้วย :054:

ออฟไลน์ โยมน้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 04 เม.ย. 2554, 09:24:50 »

หลวงพี่แป๋วครับ

หลายปีมาแล้ว ตอนไปช่วยขึงหนังอยู่

เคยเห็นท่านสักให้ผู้ชายคนหนึ่ง เขาบอกว่ามีอาชีพเป็นเซลล์แมนขายสินค้า

แต่ต้องมีข้อห้ามเพิ่มขึ้นคือ ห้ามถ่มน้ำลายลงที่สกปรกและห้ามพูดคำหยาบ

แต่ว่า...เหล็กสักแหลมๆ...กับลิ้นอ่อนๆ... เลือดหยดดีจัง.... :016:
อ่อนโยน แต่ไม่อ่อนแอ แข็งแรง แต่ไม่แข็งกระด้าง

ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)

ออฟไลน์ andamanpooh

• จตุตถะ
  • เชื่อมั่น ศรัทธา กตัญญู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 04 เม.ย. 2554, 11:32:58 »
ถ่าคุณศรัทธา และไม่มีปัญหาต่อหน้าที่การงาน และสายตาที่คนอื่นมอง...ก็ทำในสิ่งที่คุณเชื่อและศรัทธาเถอะค่ะ
ปูเอาใจช่วย แต่ไม่ต้องกังวลเรื่องยันต์หรอกค่ะ ไม่ต้องขอ..พระอาจารย์ท่านจะมอบสิ่งดีๆให้ตามแต่เห็นสมควรค่ะ
ปูพึ่งได้รับเมตตา กวางเหลียวหลัง จากหลวงพี่นัน มาเมื่อวานนี้ ดีใจและเป็นปลื้มสุดๆเลยค่ะ 36;

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 05 เม.ย. 2554, 01:06:27 »

หลวงพี่แป๋วครับ

หลายปีมาแล้ว ตอนไปช่วยขึงหนังอยู่

เคยเห็นท่านสักให้ผู้ชายคนหนึ่ง เขาบอกว่ามีอาชีพเป็นเซลล์แมนขายสินค้า

แต่ต้องมีข้อห้ามเพิ่มขึ้นคือ ห้ามถ่มน้ำลายลงที่สกปรกและห้ามพูดคำหยาบ

แต่ว่า...เหล็กสักแหลมๆ...กับลิ้นอ่อนๆ... เลือดหยดดีจัง.... :016:

เอาเหล็กทิ่มลิ้นจริงๆเลยหรอ...โอ้ว

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 05 เม.ย. 2554, 09:47:33 »
ตอนนี้สนใจจะสักยันต์คะ อยากรู้ว่าผู้หญิงสักอะไรได้บ้าง และแต่ละอย่างมีพุทธคุณด้านไหน อะไรน่าจะเหมาะสมกับผู้หญิงที่สุด
ที่พอรู้ก็มีแต่ ห้าแถว เพราะเห็นเป็นที่นิยมกัน ท่านใดทราบรบกวนขอข้อมูลด้วยนะคะ จะใช้ในการตัดสินใจก่อนสักค่ะ
จะไปวัดบางพระ อาทิตย์หน้านี้แล้วค่ะ   :050:

หลวงพี่นัน ท่านเมตตาสัก ให้ผู้หญิง ส่วนมาก จะได้ยันต์แบบ 5 แถว
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 06 เม.ย. 2554, 07:27:51 »
จะไปวัดบางพระ อาทิตย์หน้านี้แล้วค่ะ   :050:

หลวงพี่นัน ท่านเมตตาสัก ให้ผู้หญิง ส่วนมาก จะได้ยันต์แบบ 5 แถว

ตามที่พี่โยคีว่าไว้ครับ ส่วนมากผู้หญิงที่ยังไม่เคยสักหมึกมาก่อนหลวงพี่นันท่านจะเมตตาเป็นแบบ 5 แถวครับ(30ทัศน์)

ออฟไลน์ l0v3l0v3

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 06 เม.ย. 2554, 08:26:21 »

จิงค๊ะ เพราะได้ความเมตตาจากหลวงพี่นันมาเหมือนกัน :001: ว่าแต่จะไปวัดวันไหนหรอค๊ะ
ถ้าเจอกันก็ทักได้นะ แอร์ไปวันเสาร์นี้ค๊ะ