ผู้เขียน หัวข้อ: เราสามารถลงนะหน้าทองได้กับทุกพระอาจารย์หรือป่าวคะ  (อ่าน 1511 ครั้ง)

ออฟไลน์ rod_0310

• ทุติยะ
  • **
เมื่อไปถึงแล้ว เราลงนะหน้าทองกับพระอาจารย์ท่านไหนก็ได้หรือป่าวคะ
ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ยังไม่เคยไปเลย สมควรจะไปลงกับพระอารย์ท่านใดคะ

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
ลงนะหน้าทอง กับ สาริกา แนะนำที่กุฏิพระอาจารย์ติ่งเลยครับ
และ กุฏิหลวงพ่อสำอาง (กุฏิใหม่)แต่หลวงพ่อสำอาง ท่านลงนะอย่างเดียวไม่สัก(มั่ง)ครับ...อิอิิ

ปล.ผิด ถูก ขออภัยด้วยครับ(ข้อมูลเท่าที่ทราบมาครับ)
ส่งเวปลิ้งใหม่ให้แล้ว ลองศึกษาดูนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เม.ย. 2554, 03:32:10 โดย Nagasia »
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณมากค่ะพี่ ไม่งั้นไปวัดแล้วคงจะงงๆ น่าดู  :095:

• ทุติยะ
  • **
พี่ออฟฟิตก็ไปลงเก้ายอดกับพระอาจารย์เจี๊ยบค่ะ เค้าบอกว่าสักน้ำมันเจ็บกว่าสักหมึกไม่รู้จริงไหม

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
พี่ออฟฟิตก็ไปลงเก้ายอดกับพระอาจารย์เจี๊ยบค่ะ เค้าบอกว่าสักน้ำมันเจ็บกว่าสักหมึกไม่รู้จริงไหม
ผมว่าสักหมึกเจ็บกว่าสักน้ำมันนะครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ผมว่าสักหมึกเจ็บกว่าสักน้ำมันนะครับ :002:

เห็นด้วยครับ
สักน้ำมันจะลงเบาะๆ
แต่หมึกต้องย้ำให้หมึกติดเนื้อครับ
เจ็บกว่าหลายเท่าตัวเลยครับ  :001: :001:

• ทุติยะ
  • **
 :053:ดีค่ะ เพราะว่าตัวเองก็สักน้ำมันอยู่แล้วค่ะ ว่าแต่พระอาจารย์เจี๊ยบไม่เห็นมีอยู่ในรูป :010: ในกระทู้เลยค่ะ พี่ที่ออฟฟิตสักที่วัดบางพระนี่ล่ะค่ะ