ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องสักครับ  (อ่าน 1735 ครั้ง)

ออฟไลน์ ดำ เอสโซ่

• ปัญจมะ
  • เอสโซ่ ครองเมือง ฮุว่ะ ฮุว่ะ ฮ่าๆ
    • MSN Messenger - i_am_in_love_24@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ขอสอบถามเรื่องสักครับ
« เมื่อ: 02 เม.ย. 2554, 03:19:25 »
คือผมอยากทราบว่า สักยันต์กับสักกราฟฟิกนี่ อันไหนเจ็บกว่ากันอ่ะครับ :067:

ออฟไลน์ ดำ เอสโซ่

• ปัญจมะ
  • เอสโซ่ ครองเมือง ฮุว่ะ ฮุว่ะ ฮ่าๆ
    • MSN Messenger - i_am_in_love_24@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอสอบถามเรื่องสักครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 เม.ย. 2554, 09:18:19 »
ขอบคุณครับ :065:

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 เม.ย. 2554, 09:41:54 »
เจ็บหมคและครับเข็มทิ่มหนัง แต่สักยันต์ตัองมีศรัทธาและต้องยึดถือและปฏิบัติ ชอบแบบไหนละครับ กราฟฟิคสวยเท่เลือกเอาครับ                                                                                           

ออฟไลน์ jidarsarika

• ปัญจมะ
  • อาจาริโย วันทามิ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 เม.ย. 2554, 11:25:04 »
ถามจากหลายๆคน ส่วนใหญ่บอกว่าสักยันต์เจ็บกว่ากราฟฟิกค่ะ
ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยค่ะ
พุทธัง ธรรมมัง สังฆัง มาตาปิตุโร อาจาริโย

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 เม.ย. 2554, 07:52:15 »
สักแบบกราฟฟิกก็ได้รูปสวยๆตามที่ใจต้องการครับ แต่ ถ้าสักยันต์จากวัดได้ความศรัทธา + พุทธคุณ คุ้มครองตัวเราจากหนักให้เป็นเบาได้ครับ ถามว่าเจ็บไม่เจ็บ อยู่ที่ความอดทนของผู้ถูกสักด้วยครับ ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับผม   :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 เม.ย. 2554, 01:01:25 »
เจ็บหมคและครับเข็มทิ่มหนัง แต่สักยันต์ตัองมีศรัทธาและต้องยึดถือและปฏิบัติ ชอบแบบไหนละครับ กราฟฟิคสวยเท่เลือกเอาครับ                                                                                           

เห็นด้วยครับท่าน

ออฟไลน์ pesh

• ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น
  • ปัญจมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 เม.ย. 2554, 06:46:43 »
 :054:ยอมรับว่า.สักยันต์เจ็บกว่ากราฟฟิกครับ :075:.แต่ก็ขึ้นอยู่กับตำแหน่งที่สักและลายยันต์หรือลายกราฟฟิกนั้นๆด้วย... :075:(เป็นประสพการณ์ส่วนตัวครับอาจไม่เหมือนกัน) :058:
ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 เม.ย. 2554, 05:28:08 »
ขออภัยครับ
เข็มทิ่มเนื้อเจ็บหมดครับ ขึ้นอยู่กับตำแหน่ง จุดเจ็บไม่เท่ากัน เข็มมือเจ็บแบบ จึก จึก ทนสบายครับ (ขึ้นอยู่กับการปล่อยเข็ม และน้ำหนักมือที่ลงด้วย) ส่วนเครื่อง เจ็บแบบร้อนๆๆเหมือนโดนหยิกแล้วขยี้ (ลายเส้น กับ กราฟฟิกก็เจ็บต่างกัน) เข็มเครื่องปล่อยเข็มประมาณเกือบๆๆ 2 มิล. เวลาสักจรดเข็มแค่ปล่อยให้เข็มเดิน ผู้สักแค่ประครองเครื่อง ก็แช่สัก 2-3 วินาที ทนสบายเช่นกันครับ (ถ้าจรดเข็มนาน เอาเรื่องเหมือนกันครับ)

เทคนิค
เวลาสักให้สูดอากาศหายใจลึกๆๆๆ พอเข็มลงค่อยๆๆผ่อนหายใจออก ปล่อยตัวเป็นธรรมชาติ (ห้ามเกรงเด็ดขาด)

ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วย