ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม เสือหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ เนื้อเรซิ่น ฐานอุดกริ่ง  (อ่าน 13065 ครั้ง)

ออฟไลน์ oholove30

• ตติยะ

Uploaded with ImageShack.us

เจอในเวป dd-pra ครับ
เขาบอกว่า เสือหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ เนื้อเรซิ่น ฐานอุดกริ่ง

พอดีที่บ้านมีแบบเดียวกันอยู่อันนึง ของพ่อนานแล้วแต่ไม่มีข้อมูลอะไรเลย
เลยอยากถามว่ารุ่นนี้สร้างที่วัดบางพระใช่ไหมครับ แล้วปีไหนครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 เม.ย. 2554, 08:32:51 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
เข้ามาหาความรู้ครับ

ผมก็มีครับแบบนี้มีทั้งอุดกริ่งและไม่อุดกริ่ง

เพื่อนที่เป็น อ.ส.ก็มีครับได้มาตั้งนานแล้วและมีประสบการณ์ด้วย

(รอดตายมา)เค้าศัทธามากๆเลยครับ

รอฟังคำตอบจากผู้รู้เช่นกันครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ขออนุญาตเข้ามาชม เพื่อหาความรู้ครับ รอผู้รู้เข้ามาตอบครับผม  :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
สวยครับ ผมเห็นหลายทีแล้วยังไม่ได้เก็บมาซํกที

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
เท่าที่รู้มา วัดบางพระ ไม่ออกเสือเรซิ่น
แต่มีวัดอื่นๆ ขอบารมี หลวงพ่อเปิ่น ปลุกเสกให้
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ของผมก็มีคล้ายๆแบบนี้ครับผม แต่ไม่มีอุดแล้วด้านหลังเสือจะมีรูปหลวงพ่อเปิ่นด้วยครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง