ผู้เขียน หัวข้อ: เสือหลวงพ่อเปิ่น จากวัดหลวงปู่ครูบาดวงดี  (อ่าน 7721 ครั้ง)

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
เมื่อ พ.ศ.2535 ผมบวชอยู่และได้มีโอกาสนำผ้าป่าไปทอดที่ วัดท่าจำปี หลวงปู่เจ้าครูบาดวงดี จ.เชียงราย
และ ณ ตอนนั้นมีการทำพิธีปลุกเสกเครื่องรางมากมาย เกจิหลายท่าน
ผมได้มีโอกาส ฉันภัตตาหาร กับหลวงปู่ครูบาดวงดี และ เข้าไปกราบหลวงปู่ให้ท่านเป่ากะหม่อมให้ และผมก็โชคดี
ได้รับชานหมากจากหลวงปู่ท่าน ณ ตอนนั้น ซึ่งท่านกำลังเคี้ยวอยู่ แล้วก็ให้ผมแบมือแล้วรับจากท่าน
และสิ่งที่ผมนำมาให้ชมวันนี้ ก็คือเสือหลวงพ่อเปิ่น ที่ผมได้เช่ามาจาก วัดท่าจำปี หลังการปลุกเสกเสร็จสิ้น

ลองชมดูนะครับ
เสือหลวงพ่อเปิ่น

ชานหมากหลวงปู่ครูบาดวงดี และพระกริ่ง

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ขออนุญาตเข้ามาชม เพื่อเป็นความรู้ครับ ขอบคุณครับ รอผู้รู้เข้ามาตอบครับผม  :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
เสือเรซิ่นพิมพ์นี้แหละครับ ผมหาข้อมูลอยู่นานมากแล้ว
แต่หาไม่เจอ น้าชายผมให้มาหลายปีแล้วและผมก็ใช้อยู่จนปัจจุบัน

ป.ล. ท่านเจ้าของกระทู้มีข้อมูลช่วยฝาก link  เว็ปให้ในข้อความผมหน่อยนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
ชอบเสือจังครับ
ไม่ทราบว่าเดี๋ยวนี้มีให้เช่าอีกไหมครับ??
ขอบคุณครับ
ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
เสือเรซิ่นพิมพ์นี้แหละครับ ผมหาข้อมูลอยู่นานมากแล้ว
แต่หาไม่เจอ น้าชายผมให้มาหลายปีแล้วและผมก็ใช้อยู่จนปัจจุบัน

ป.ล. ท่านเจ้าของกระทู้มีข้อมูลช่วยฝาก link  เว็ปให้ในข้อความผมหน่อยนะครับ

ขอโทษด้วยนะครับ ผมก็ไม่ทราบข้อมูลเหมือนกัน ว่าใครสร้างและที่มาที่ไปเป็นอย่างไร
อย่างที่บอกข้างต้น คือจำได้แค่ว่า ได้มาจาก วัดท่าจำปี เมื่อปี 2535

ออฟไลน์ สตีฟ ชุมพร

• ตติยะ
สวยมากครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com

ขอโทษด้วยนะครับ ผมก็ไม่ทราบข้อมูลเหมือนกัน ว่าใครสร้างและที่มาที่ไปเป็นอย่างไร
อย่างที่บอกข้างต้น คือจำได้แค่ว่า ได้มาจาก วัดท่าจำปี เมื่อปี 2535

ขอบคุณมากครับผม ผมพยามหาข้อมูลทางเน็ทมานานพอสมควรเกี่ยวกับเสือรุ่นนี้
แต่ก็ไม่พบเบาะแสใดๆเลย  เศร้า