ผู้เขียน หัวข้อ: พระอาจารย์ท่านเมตตา  (อ่าน 2555 ครั้ง)

ออฟไลน์ puttiphong

• สัตตมะ
  • **
พระอาจารย์ท่านเมตตา
« เมื่อ: 08 เม.ย. 2554, 12:39:14 »

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: พระอาจารย์ท่านเมตตา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 เม.ย. 2554, 02:06:44 »
สวยงามครับผม :002:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 เม.ย. 2554, 03:03:21 »
สุดยอดครับท่าน สวยงามมากๆครับผม   25; 25; (ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ mac_novo

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 เม.ย. 2554, 03:09:00 »
งดงามเข้มขลังมากครับ

ออฟไลน์ รามสูร

• รามสูร
  • ตติยะ
  • เพลงดาบแม่น้ำร้อยสาย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 เม.ย. 2554, 08:22:41 »
งามแท้คับ
เพลงดาบแม่น้ำร้อยสาย

ออฟไลน์ patiphat1453

• ทุติยะ
  • **
  • ชีวิตคือการ เดินทาง
    • MSN Messenger - ter1453@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 เม.ย. 2554, 04:59:24 »
ผม อยาก สัก ลาย ทาง ด้าน คงกระพัน ควร สัก ลาย ไหน ดี ครับ ช่วย แนะ นำ ที

ขอบพระคุณ ครับ
ชีวิตคือการ เดินทาง

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 เม.ย. 2554, 08:10:36 »
ผม อยาก สัก ลาย ทาง ด้าน คงกระพัน ควร สัก ลาย ไหน ดี ครับ ช่วย แนะ นำ ที

ขอบพระคุณ ครับ
เชื่อมั่นศรัทธา พุทธคุณจะเกิด ปาฎิหาริย์จะตามมาสิ่งที่พี่แนะนำได้ คือ ให้คุณน้องศึกษาก่อนนะครับ ก่อนจะทำการสักยันต์ หมึก หรือ น้ำมัน และข้อห้ามต่างๆ ของคนที่คิดจะสักยันต์ครับ ว่าปฎิบัติตามข้อห้ามได้มากน้อยเพียง ไร        ข้อห้ามของวัดบางพระ หลวงพ่อเปิ่น มีดังนี้ครับ  02; 02;                                                                                                                                           ข้อห้ามสำหรับคนสักยันต์
              ๑. ห้ามผิดลูกเมียเขา
              ๒. ห้ามด่าบุพการี
              ๓. ห้ามกิน น้ำเต้า มะเฟือง
              ๔. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว
              ๕. ให้ถือศีล ๕ อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี

ผู้ ที่สักยันต์ จะต้องยึดถือปฏิบัติอย่างเคร่งครัดด้วยบุญญาธิการของบูรพาจารย์ คณาจารย์ที่ถ่ายทอดสู่ตัวของคนสักยันต์ไม่ให้เสื่อมคลายความขลัง ต้องถือปฏิบัติในความดี ข้อห้ามต่างๆ ที่มีมาในสมัยโบราณอย่างที่เรียกว่า คนดี สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ผีคุ้ม ปกป้องกันภัย เป็นข้อเตือนสติให้ตะหนักถึงผลกรรมดี กรรมชั่ว

ตำนานการสักยันต์อันลือชื่อของสำนักวัดบางพระ ก่อนที่หลวงพ่อเปิ่นท่านมรณภาพแล้ว ท่านได้มอบสรรพวิชาต่างๆ ให้แก่พระลูกศิษย์สืบทอดเจตนาสืบต่อไป

(อ้างอิงจาก www. bp.or.th ขอขอบคุณครับ :054: :054:(ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับผม)                                                                                                                                                                      
                                                                                                                                                                        เมื่อตั้งมั่นทำได้แบบที่พี่แนะนำแล้ว พอถึงคราวที่จะเจอ กับพระอาจารย์หันหลังอย่างเดียวเลยครับ โดยไม่ต้องขอลายยันต์ แล้วคุณน้องจะสมหวังดังใจหมาย ทุกประการครับผม  02; 02;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2554, 08:16:12 โดย saken6009 »

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 เม.ย. 2554, 12:11:37 »
พระอาจารย์ ท่านใดสักให้ครับท่าน :054:

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 เม.ย. 2554, 01:03:24 »
งามครับท่าน

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - ter1453@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 เม.ย. 2554, 04:12:26 »
ท่า เรา ไป สัก พระ อาจาร ท่าน จะ สัก ให้ เรา เอง เลย หรอ คับ - -''

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 เม.ย. 2554, 04:25:09 »
ท่า เรา ไป สัก พระ อาจาร ท่าน จะ สัก ให้ เรา เอง เลย หรอ คับ - -''
รณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องครับ คุณน้อง 02; 02;(ขอบคุณครับ) :054: :054:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 เม.ย. 2554, 04:34:26 »
ถ้าเราจะไปสักอาจารย์เค้าจะสักให้เราเองเลยใช่ไหม ครับ

หรือ ว่า เรา ต้อง บอก ท่าน

:086: ขอบคุณ ครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 เม.ย. 2554, 06:19:35 »
พระอาจารย์ท่านใด
สักให้ครับคุณputtiphong
งดงามและเข้มขลังค์มากครับ
 :058:  :058:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 2554, 06:20:56 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ Civilblue

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 พ.ย. 2554, 02:48:18 »
ลายเส้นงดงามมากครับ