ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาด้านการสร้างพระครับ  (อ่าน 929 ครั้ง)

ออฟไลน์ ekk2525

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เนื่องจากทางภาคจุลชีววิทยา จุฬาลงณ์มหาวิทยาลัย กำลังจัดหาทุนทรัพย์เป็นจำนวนมากเพื่อซื้อเครื่องมือ อุปกรณ์ทางวิทยาศาสตร์ที่ขาดแคลน ผมซึ่งเป็นศิษย์เก่าจึงได้คิดว่าจะจัดสร้างพระเพื่อหาทุนให้กับทางภาควิชาใช้ในการจัดซื้อเครื่องมือสำหรับใช้ในการศึกษา โดยน่าจะเป็นพระนิรันตราย หรือท้าวเวสสุวรรณ ด้านหลังเป็นยันต์เกราะเพชร เลยจะปรึกษาว่าผมจะต้องเริ่มอย่างไรครับ แล้วมวลสารจะหาได้ที่ไหนครับ

ขอบคุณคับ
เอกชัย

๑๐. เพื่อรักษาสิทธิส่วนบุคคลและเพื่อป้องกันเหตุไม่พึงประสงค์อันจะเกิดขึ้น ดังนั้นห้าม วางเบอร์โทรศัพท์ วางลิงค์ อีเมล์ ที่อยู่ โดยเด็ดขาด

ทีมงานผู้ดูแลกระดานสนทนาวัดบางพระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2554, 05:52:09 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอคำปรึกษาด้านการสร้างพระครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 เม.ย. 2554, 07:13:55 »
ไม่ทราบเหมือนกันครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ขอคำปรึกษาด้านการสร้างพระครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 เม.ย. 2554, 08:11:13 »
ลองเข้าไปคุยกับกรรมการวัดที่มีการปลุกเสกพระเครื่องดูสิครับลองไปปรึกษาท่านดูและลองไปถามและปรึกษากับพระเกจิต่างๆของเมืองไทยดูนะครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 เม.ย. 2554, 08:52:35 »
เอาแบบง่ายๆก็ไปท่าพระจันทร์ หาพระที่ท่านว่ามา น่าจะมี
ถ้าไม่มีก็น่าจ้างทำได้ไม่แพง
เหมายกร้อย ยกพัน แล้วเอาไปให้พระอาจารย์ที่ท่านเคารพศรัทธา
ขอความเมตตาให้ท่านช่วยปลุกเสกให้

ถ้าต้องการแบบที่ทางวัดจัดสร้างเอง มวลสาร และพิธีตามตำรับวัดนั้นๆ
อันนี้ต้องไปสอบถามพูดคุยที่วัดนั้นๆดูครับ