ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าครูของปัจจุบัน  (อ่าน 2906 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sasi

• ทุติยะ
  • **
ค่าครูของปัจจุบัน
« เมื่อ: 23 เม.ย. 2554, 04:12:49 »
สวัสดีค่ะ คืออยากจะสักนํามัน ช่วยเรื่องเมตตาและค้าขายค่ะ ไม่ทราบว่าตอนนี้ค่าครูอยู่ที่เท่าไหร่คะ ขอบคุณค่ะ   :001:

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
ตอบ: ค่าครูของปัจจุบัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 เม.ย. 2554, 04:58:24 »
ดอกไม้ ธูปเทียน บุหรี่ 70บาท
ค่าพานครู 25 บาทถ้วน(ห้ามขาดหรือเกิน)
ถ้าให้มากกว่านั้นใส่ซองปัจจัยต่างหากครับ

สำหรับลายยันต์ด้านเมตตา มีเยอะครับ ทางที่ดีบอกพระอาจารย์ได้ครับว่าเราทำอาชีพอะไร
เดี๋ยวพระอาจารย์ท่านเมตตาเองครับ

***ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ***
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 เม.ย. 2554, 06:42:44 »
ขอบคุณมากค่ะ  :001: ปกติแล้วพระอาจารย์ท่านสักให้ผู้หญิงด้วยเหรอคะ หรือว่ามีคนสักแทนท่านคะ รบกวนด้วยค่ะ

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 เม.ย. 2554, 06:56:46 »
ท่านหลวงพี่แป๊วสักให้สุภาพสตรีด้วยค่ะ
แต่ไม่ทราบว่าต้องสักยันต์ครูก่อนทุกคนหรือเปล่า
ขอบคุณค่ะ
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 เม.ย. 2554, 07:09:50 »
แล้วพระท่านไม่ผิดศีลเหรอคะ ที่ท่านสักให้ผู้หญิงน่ะค่ะ ต้องขอโทษด้วยนะคะที่ถามแบบนี้ คืออยากจะไปอาทิตย์หน้านี้แล้ว ก็อยากหายสงสัยน่ะค่ะ ขอบคุณมากนะคะ  :001:

ออฟไลน์ Baron

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 เม.ย. 2554, 08:12:54 »
ขออนุญาติตอบครับ พระอาจารย์ที่สัก ท่านจะพยายามไม่ถูกตัวเราครับ(สุภาพสตรี) จะมีผ้า หรือ ทิชชู่ หรือมือของผู้ชายฆราวาส(คนช่วยดึงหนัง) รองมือของท่านไว้ครับ แต่ถ้าคิดมากลองหาข้อมูลเกี่ยวกับศีลข้อนี้ของพระภิกษุดูครับ ผิดถูกต้องกราบขออภัยครับ

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 เม.ย. 2554, 08:43:10 »
ขออนุญาติตอบครับ พระอาจารย์ที่สัก ท่านจะพยายามไม่ถูกตัวเราครับ(สุภาพสตรี) จะมีผ้า หรือ ทิชชู่ หรือมือของผู้ชายฆราวาส(คนช่วยดึงหนัง) รองมือของท่านไว้ครับ แต่ถ้าคิดมากลองหาข้อมูลเกี่ยวกับศีลข้อนี้ของพระภิกษุดูครับ ผิดถูกต้องกราบขออภัยครับ

ครับผม ตามนั้นเลยครับ  :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เม.ย. 2554, 08:43:51 โดย WARLORD88 »
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 เม.ย. 2554, 10:37:23 »
ขอบคุณมากค่ะ  :001: ปกติแล้วพระอาจารย์ท่านสักให้ผู้หญิงด้วยเหรอคะ หรือว่ามีคนสักแทนท่านคะ รบกวนด้วยค่ะ
พระอาจารย์สักให้ทุกคนครับ...ส่วนใหญ่เท่าที่ผมเห็นผู้หญิงไปสักกับพระอาจารย์นัน เยอะอ่ะครับ ท่านเมตตาให้ทุกคนครับ :058: :058:
ตามนั้นครับ ผมไปก็จะช่วยดึงหนังคนที่สักกับ พระอาจารย์นัน ก่อนทุกครั้งแล้วค่อยสัก :005: :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เม.ย. 2554, 10:38:23 โดย Nagasia »

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 เม.ย. 2554, 12:27:56 »
พระอาจารย์ท่านจะมีผ้าหรือทิชชู รองมือไว้ครับเวลาสักให้ผู้หญิง
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ sakolwat

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 เม.ย. 2554, 04:39:54 »
เรียนถามพี่ๆอยากไปสักมั่งจัง(น้ำมัน)ต้องสักยันต์ครูก่อนหรือไม่เพราะผมไม่เคยสักยันต์มาก่อน สอบเพื่อความแน่ใจและที่อยากถามจริงๆเจ็บมากมั้ยครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 เม.ย. 2554, 06:17:59 »
เรียนถามพี่ๆอยากไปสักมั่งจัง(น้ำมัน)ต้องสักยันต์ครูก่อนหรือไม่เพราะผมไม่เคยสักยันต์มาก่อน สอบเพื่อความแน่ใจและที่อยากถามจริงๆเจ็บมากมั้ยครับ
ด้วยความเคารพครับ อยากรู้อะไร ทดลองด้วยตัวเอง :058: :058:

ข้าพเจ้าว่า ต้องถามตัวคุณน้องเองก่อนนะครับ อยากสักยันต์เพราะอะไรครับ

ถ้าจะสักยันต์เพราะตามกระแสแฟชั่น(คิดให้ดีก่อน) และ ถ้าจะสักยันต์เพราะความเชื่อมั่นศรัทธา(คิดดีแล้ว) :002:

(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน ขอบคุณครับผม) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ sakolwat

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 เม.ย. 2554, 07:20:50 »
ด้วยความเคารพครับ อยากรู้อะไร ทดลองด้วยตัวเอง

ข้าพเจ้าว่า ต้องถามตัวคุณน้องเองก่อนนะครับ อยากสักยันต์เพราะอะไรครับ

ถ้าจะสักยันต์เพราะตามกระแสแฟชั่น(คิดให้ดีก่อน) และ ถ้าจะสักยันต์เพราะความเชื่อมั่นศรัทธา(คิดดีแล้ว)

(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน ขอบคุณครับผม)

ต้องไปสักแน่ๆครับคุณพี่แต่ที่ถามคือผมไม่รู้จริงๆ และที่สำคัญไม่ได้ตามแฟชั่นครับมีเหตุผลเหมือนกันจะถามอาจารย์ด้วยว่าทำไมมันถึงมีอาการที่เป็นอยู่ ณ ปัจจุบัน คือมีสิ่งที่มองไม่เห็นคอยตามหรือเปล่าอันนี้อาจคิดไปเองก็ได้ คือเวลาอยู่คนเดียวเหมือนได้ยินเสียงคนใกล้ชิดมาเรียกชื่อแต่ไม่ได้ขานรับนะครับพอรู้ครับเรื่องนี้   และชอบได้ยินตอนจะข้ามถนน ข้ามสะพานลอย บางทีมีน้องคนนึงนั่งๆอยู่ด้วยกันถามเขาว่าได้ยินมั้ย เขาบอกว่าได้ยินพี่  คนนี้เขาอาจพิเศษหน่อย แต่คนอื่นไม่ไ้ด้ยิน 
ขอบคุณครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 เม.ย. 2554, 04:13:06 »
ด้วยความเคารพครับ อยากรู้อะไร ทดลองด้วยตัวเอง

ถ้าจะสักยันต์เพราะตามกระแสแฟชั่น(คิดให้ดีก่อน) และ ถ้าจะสักยันต์เพราะความเชื่อมั่นศรัทธา(คิดดีแล้ว)

(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน ขอบคุณครับผม)

ต้องไปสักแน่ๆครับคุณพี่แต่ที่ถามคือผมไม่รู้จริงๆ และที่สำคัญไม่ได้ตามแฟชั่นครับมีเหตุผลเหมือนกันจะถามอาจารย์ด้วยว่าทำไมมันถึงมีอาการที่เป็นอยู่ ณ ปัจจุบัน คือมีสิ่งที่มองไม่เห็นคอยตามหรือเปล่าอันนี้อาจคิดไปเองก็ได้ คือเวลาอยู่คนเดียวเหมือนได้ยินเสียงคนใกล้ชิดมาเรียกชื่อแต่ไม่ได้ขานรับนะครับพอรู้ครับเรื่องนี้   และชอบได้ยินตอนจะข้ามถนน ข้ามสะพานลอย บางทีมีน้องคนนึงนั่งๆอยู่ด้วยกันถามเขาว่าได้ยินมั้ย เขาบอกว่าได้ยินพี่  คนนี้เขาอาจพิเศษหน่อย แต่คนอื่นไม่ไ้ด้ยิน  
ขอบคุณครับ
คุณ sakolwat ตามที่ได้ตั้งกระทู้มานั้น ยินดีต้อนรับครับ ถามว่าการสักเจ็บมั้ย ตอบว่า [shake]"เจ็บครับ"[/shake] :005: ส่วนที่ต้องสักยันต์ครูก่อนมั้ย
ปกติแล้วต้อง สักยันต์ครูก่อนแล้วถึงจะสักยันต์ต่างๆครับ ([shake]เรามันศิษย์มีครูครับ[/shake]) จากที่คุณ sakolwat เล่ามานั้น ผมว่าแค่คุณสักยันต์ครูก็ ครอบจักรวาลแล้วครับ พุทธคุณยันต์ครู มากมายเกินบรรยายครับ[/color]

ปล. ก่อนสักควรศึกษาข้อห้ามสักนิดนะครับ
***ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ***ขอบคุณครับ

กราบนมัสการ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจาย์นัน และพระอาจารย์ทุกท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เม.ย. 2554, 04:14:25 โดย Nagasia »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 เม.ย. 2554, 11:33:56 »
พระอาจารย์ที่ท่านสัก ท่านจะไม่โดนตัวสุภาพสตรีแน่นอนครับ ลองไปนั่งดูก่อนก็ได้ ค่อยๆคิดไตร่ตรอง มั่นใจแล้วค่อยสักน่ะครับ พุทธคุณจะคุ้มครองเราก็ต้องขึ้นอยู่กับความเชื่อมั่นและศรัทธาของตัวเราด้วยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 พ.ค. 2554, 06:52:49 »
วันนี้ไปสักนํามันมาเรียบร้อยแล้วค่ะ พระอาจารย์ญาท่านเมตตายันต์พุฒซ้อนมาให้ ตามที่ทุกคนบอกเลยค่ะ ไม่ถามอะไรเลย แล้วแต่ท่านจะเมตตา  :002: ไม่เจ็บมากหรอกค่ะ ท่านสักเร็วด้วย หลังจากนั้นพี่ๆที่วัดก็แนะนำให้ไปลงนะ และสาริกา กับท่านเจ้าอาวาสต่อ คนต่อคิวเยอะเหมือนกัน สรุปว่าวันนี้ได้มาเยอะค่ะ  :045: รู้สึกดีใจที่ไปมาวันนี้ ตอนแรกก็ไม่ทราบความหมายของยันต์พุฒซ้อนค่ะ แต่ก็เริ่มเข้าใจบ้างแล้ว คราวหน้าอยากจะลองขอให้ท่านเมตตาเก้ายอดให้ ไม่ทราบว่าผู้หญิงจะขอยันต์นี้ได้ไม๊ แต่จะลองดูค่ะ เผื่อท่านจะเมตตา  :001:

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 พ.ค. 2554, 07:00:54 »
อ้างถึง
วันนี้ไปสักนํามันมาเรียบร้อยแล้วค่ะ พระอาจารย์ญาท่านเมตตายันต์พุฒซ้อนมาให้ ตามที่ทุกคนบอกเลยค่ะ ไม่ถามอะไรเลย แล้วแต่ท่านจะเมตตา   ไม่เจ็บมากหรอกค่ะ ท่านสักเร็วด้วย หลังจากนั้นพี่ๆที่วัดก็แนะนำให้ไปลงนะ และสาริกา กับท่านเจ้าอาวาสต่อ คนต่อคิวเยอะเหมือนกัน สรุปว่าวันนี้ได้มาเยอะค่ะ   รู้สึกดีใจที่ไปมาวันนี้ ตอนแรกก็ไม่ทราบความหมายของยันต์พุฒซ้อนค่ะ แต่ก็เริ่มเข้าใจบ้างแล้ว คราวหน้าอยากจะลองขอให้ท่านเมตตาเก้ายอดให้ ไม่ทราบว่าผู้หญิงจะขอยันต์นี้ได้ไม๊ แต่จะลองดูค่ะ เผื่อท่านจะเมตตา 

พระอาจารย์ท่านมีเมตตาต่อศิษย์ทุกคนอยู่แล้วครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ