ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยตอบด้วยนะครับ  (อ่าน 1630 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zx Toniz

• ทุติยะ
  • **
รบกวนพี่ๆช่วยตอบด้วยนะครับ
« เมื่อ: 24 เม.ย. 2554, 08:46:13 »
คือว่าผมไปสักแล้วไม่อยากลงอักขระเอาเป็นรูปอย่างเดียวท่านจะสักให้ไหมครับ คือไปสักกับหลวงพี่หนึ่งมาอ่ะครับ

รบกวนช่วยตอบทีจะเป็นพระคุณอย่างมากครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: รบกวนพี่ๆช่วยตอบด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 เม.ย. 2554, 09:10:03 »
ด้วยความเคารพ ทำไมไม่เรียนถาม ท่านพระอาจารย์ที่สักให้ละครับ 07; 07;
จะเอาแต่รูปภาพ ไม่เอาอักขระ(หัวใจของภาพ) แล้วจะมีพุทธคุณได้อย่างไรครับผม :075: :075:

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณครับผม) :054: :054:  ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: รบกวนพี่ๆช่วยตอบด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 เม.ย. 2554, 09:26:05 »
คือผมจะไม่เอาอักขระล้อมกรอบอ่าครับ จะเอาเป็นรูปยันต์อย่างเดียวครับ ขอบคุณที่ตอบนะครับ :001:

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 เม.ย. 2554, 12:02:42 »
คือว่าผมไปสักแล้วไม่อยากลงอักขระเอาเป็นรูปอย่างเดียวท่านจะสักให้ไหมครับ คือไปสักกับหลวงพี่หนึ่งมาอ่ะครับ

รบกวนช่วยตอบทีจะเป็นพระคุณอย่างมากครับ
คือผมจะไม่เอาอักขระล้อมกรอบอ่าครับ จะเอาเป็นรูปยันต์อย่างเดียวครับ ขอบคุณที่ตอบนะครับ :001:
ลายยันต์ของวัดบางพระหรืออาจารย์สำนักต่างๆทุกลายยันต์ ต้องมีหัวใจต่างๆ และอักขระพระคาถา กำกับครับ ถึงจะเรียกว่าการสักยันต์ที่เข้มขลัง
ตามด้วยพุทธคุณต่างๆ แต่ถ้าต้องการแต่รูปยันต์หรือรูปต่างๆ ไม่เอาหัวใจ ไม่เอาพุทธคุณ แนะนำสักแท็คทรู(แบบสวยงาม)ดีกว่าครับ

:054: :054:***ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ*** :054: :054:
 11; 11; 11;
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 เม.ย. 2554, 04:02:59 »
จะไม่ล้อมอักขระ เช่น แบบว่าให้เป็นหน้าเสือใช่มั้ยครับ แต่ท่านจะเอาแบบ ยันต์ เสือ หนุมาน เก้ายอดหรือว่ายันต่างๆ แบบไม่มีรูปแบบรึเปล่า ถ้าแบบนี้ผมว่าได้นะครับ แต่ถ้าจะเอาแต่รูป ไม่เอาอักขระหัวใจยันต์ แนะนำให้สักแท็ตทูดีกว่าครับ  ผิดถูกขอภัยด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2554, 04:03:43 โดย banmung »
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 เม.ย. 2554, 08:19:02 »
ไช่ครับ แบบที่บอกเลย ผมก้ออธิบายไม่ถูก ขอบคุณครับ :001: :001:

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 เม.ย. 2554, 09:06:49 »
อยากได้โน่นอยากได้นี่ ไม่อยากได้โน่นไม่อยากได้นี่
คนหนอคน