ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับการสักยันต์ค่ะ  (อ่าน 1419 ครั้ง)

ออฟไลน์ Petchii

• ทุติยะ
  • **
พอดีว่ามีเพื่อนไปสักยันต์กับหลวงพี่นันมาค่ะ เป็นการสักน้ำมัน
แต่ทีนี้ ได้เข้ามาอ่านในเวป รวมถึงเพื่อนได้สอบถามคนที่ไปสักที่วัดบางพระ
หลายๆท่านจะบอกว่า ให้หลวงพี่ท่านเมตตาให้จะดีกว่า อย่าขอเอง
เลยเกิดความสงสัยค่ะว่า
ถ้าให้หลวงพี่เมตตาให้ โดยที่เราไม่ขอ แล้วถ้าบังเอิญเราไปสัก(น้ำมัน)ครั้งที่ 7 -8 -9 แบบนี้ ลายจะไม่ซ้ำกันหรอคะ

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับการสักยันต์ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 เม.ย. 2554, 06:02:53 »
ก่อนอื่นก็ต้องจำด้วยค่ะว่าตัวเองสักยันต์อะไรบ้างและถ้าเกรงว่าจะซ้ำก็เรียนท่านไปก่อนสักว่าสักอะไรแล้วบ้างตำแหน่งไหนของหลัง
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับการสักยันต์ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 เม.ย. 2554, 07:10:10 »
แรกๆ ผมก็บอกพระอาจารย์ว่า ได้อะไรมาบ้างแล้ว(ผมก็สักน้ำมันครับ)

แต่นานๆ เข้า ก็เยอะมากถ้าจะบอกทั้งหมดก็เกรงใจพระอาจารย์กับคนอื่นๆ ที่รอคิวอยู่

เลยไม่บอกดีกว่า ผมว่าซ้ำก็ไม่เป็นไรครับ

ตั้งแต่ผมสักมาผมเคยได้ซ้ำแค่ครั้งเดียวเองนะครับ

อ้อแล้วก็ สักน้ำมันยันต์ทับกันได้ครับ 
:002: :002: :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2554, 07:13:12 โดย beer3515 »

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 เม.ย. 2554, 09:55:10 »
ก็นั่นแหละค่ะที่คิด :001: ถ้าเรามีซัก 10ลาย ละจะไปสักลายที่11เพิ่ม ให้มานั่งแจงหมดก้อเกรงใจท่านกับคนอื่นๆที่รออยุ่  ไม่รุ้จะทำยังไง

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 เม.ย. 2554, 09:57:16 »
ถ้าจำลายที่ตนเองสักก็คงจำได้อยุ่แล้วล่ะค่ะ แต่ถ้ามันเยอะมากๆเข้า กว่าจะชี้แจงหมด เกรงว่าจะเปนการรบกวนท่านและคนอื่นๆที่รออยุ่เกินไป

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 เม.ย. 2554, 10:35:09 »
ผมว่าพระอาจารย์นัน ท่านรู้เองครับ ครั้งแรกผมขอห้าแถว
ครั้งที่สองผมก็บอกพระอาจารย์นันครับว่ามีลายยันต์อะไรบ้าง
แล้วบอกท่านพระอาจารย์นันว่าแล้วแต่พระอาจารย์จะเมตตา ก็ได้ แปดทิศ มา
แล้วครั้งที่ สาม และสี่ ผมไม่ได้บอกครับ พระอาจารย์นัน ท่านเมตตาให้
หนุมานอมเมืองและเสือ ตามลำดับครับ(แถมท่านเมตตาให้ พุทธซ้อนมาด้วยครับ)

***แต่ตำแหน่งไม่ทับกันเลยครับ***น่าแปลกใจมั้ยล่ะครับ.... (ผมสักน้ำมันครับ):005: :005:
ถ้าอัพโหลดรูปได้แล้วจะนำมาให้ชมนะครับ

ปล.สักน้ำมันลงทับลายกันได้ครับ
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 เม.ย. 2554, 02:27:37 »
ผมว่าพระอาจารย์นัน ท่านรู้เองครับ ครั้งแรกผมขอห้าแถว
ครั้งที่สองผมก็บอกพระอาจารย์นันครับว่ามีลายยันต์อะไรบ้าง
แล้วบอกท่านพระอาจารย์นันว่าแล้วแต่พระอาจารย์จะเมตตา ก็ได้ แปดทิศ มา
แล้วครั้งที่ สาม และสี่ ผมไม่ได้บอกครับ พระอาจารย์นัน ท่านเมตตาให้
หนุมานอมเมืองและเสือ ตามลำดับครับ(แถมท่านเมตตาให้ พุทธซ้อนมาด้วยครับ)

***แต่ตำแหน่งไม่ทับกันเลยครับ***น่าแปลกใจมั้ยล่ะครับ.... (ผมสักน้ำมันครับ):005: :005:
ถ้าอัพโหลดรูปได้แล้วจะนำมาให้ชมนะครับ

ปล.สักน้ำมันลงทับลายกันได้ครับ

อัศจรรย์ใจจิงๆค่ะ อาทิตย์หน้าก้อว่าจะไปอิก แต่ว่าจะไม่ขอแล้ว ให้หลวงพี่ท่านเมตตาให้ดีกว่า