ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องวันสัก  (อ่าน 1083 ครั้ง)

ออฟไลน์ newlop

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนสอบถามเรื่องวันสัก
« เมื่อ: 29 เม.ย. 2554, 02:07:04 »
สวัสดีครับพี่ๆ อาๆ อย่าเพิ่งเบื่อผมซ่ะก่อนน่ะครับ?
  ถ้าผมจะไปสักน้ำมันพรุ่งนี้(วันเสาร์ที่  ๓๐  เมษา)หลวงพี่นันว่างไหมครับ  ติดกิจนิมนต์ที่ไหนหรือเปล่าครับ  แล้วหลวงพี่นันใช่ไหมครับที่สักน้ำมันอ่ะครับ  
รบกวนด้วยน่ะครับ  คือผมหาเบอร์โทรติดต่อทางวัดไม่ได้อะครับ  
:054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เม.ย. 2554, 02:12:29 โดย newlop »

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
ตอบ: รบกวนสอบถามเรื่องวันสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 เม.ย. 2554, 02:14:19 »
พระอาจารย์นัน ผมไปก็จะเจอท่านตลอด(ไม่ค่อยเห็นท่านไปไหนเลย)
ถามพี่ๆที่ขายพานดอกไม้ ก็บอกว่าถ้าท่านไม่ติดกิจหรือเจ็บป่วย พระอาจารย์นันจะอยู่ตลอด...อิอิ
เท่าที่รู้ก็มี พระอาจารย์นัน กับ พระอาจารย์ติ่ง ครับที่สักน้ำมัน
ไปถึงวัดแล้วสอบถามกับพี่ๆคนที่ขาย พานดอกไม้ก็ได้ครับ(พี่ๆเหล่านี้จะทราบดี....อิอิ)

เดินทางสวัสดิภาพ ปลอดภัย บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ

***ผิดถูกประการใด...ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เม.ย. 2554, 02:21:50 โดย Nagasia »
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 เม.ย. 2554, 02:27:27 »
สักน้ำมัน สักทุกกุฎิที่มีสักยันต์ ครับท่าน สำคัญว่าจะสักยันต์อะไรต่างหาก :090:

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 เม.ย. 2554, 04:03:01 »
สักน้ำมัน สักทุกกุฎิที่มีสักยันต์ ครับท่าน สำคัญว่าจะสักยันต์อะไรต่างหาก :090:

ถูกต้อง ชัดเจน ไร้ความสงสัย
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 เม.ย. 2554, 04:23:08 »
ถูกต้องนะครับ ชี้ชัดลงไปครับท่าน :052: :052:

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณครับผม) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ