ผู้เขียน หัวข้อ: ที่วัดบางพระยังมีการสักยันต์อยู่หรือป่าวครับ  (อ่าน 4109 ครั้ง)

ออฟไลน์ l3lizz

• ทุติยะ
  • **
ถ้ามีไม่ทราบว่าอาจารย์ไรเป็นผู้สักครับ

แล้วถ้าผมจะไปสักจะไปวันไหนได้บ้าง

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
เรียนเชิญที่วัดได้ทุกวันครับ

มาดูด้วยตาแล้วจะได้ในสิ่งที่ใจต้องการครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ศึกษาให้กระจ่างชัด ก่อนจะทำการสักยันต์ 17; 17;

ที่วัดบางพระ ยังมีการสักยันต์ทุกๆวันครับ ไม่มีวันหยุดราชการ หรือ วันหยุดขัตฤกษ์ ครับผม

ด้วยบารมีองค์หลวงพ่อเปิ่น ได้ถ่ายทอดวิชาสักยันต์ให้กับพระลูกศิษย์ และ ฆราวาส เพื่อสืบสานต่อไปครับผม

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณครับผม) :054: :054: ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

• ทุติยะ
  • **
แล้วตอนนี้เป็นพระอยู่ไม่รู้ว่า ถ้าไปสักจะได้หรือป่าว

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
แล้วตอนนี้เป็นพระอยู่ไม่รู้ว่า ถ้าไปสักจะได้หรือป่าว
ด้วยความเคารพ ครับผม :054: :054:

ข้าพเจ้าได้เห็น ก็มีพระมาสักยันต์ที่วัดบางพระเหมือนกันครับผม (พระอาจารย์หลายๆท่านเป็นผู้สักยันต์ให้)

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณครับ) :054: :054: ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับผม  :054: :054:

• ทุติยะ
  • **
แล้วเครื่องไหว้ครูต้องใช้อะไรบ้างครับ

แล้วทางวัดมีจัดให้เราไหม ถ้ามีราคาอะไรยังไง รบกวนบอกทีครับ

• ทุติยะ
  • **
ผมอยากจะสักยันต์ 29ยอด กับ ยันต์เกราะเพชร ไม่รู้ว่ามีรูปให้ดูไหมครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
9ยอด ไปยกพานครูครั้ง แรก เราได้ เกือบ100%นะครับ แต่ เกราะเพรช ผมไม่แน่ใจ ต้องเเล้วแต่พระอาจารย์ ท่านจะให้เรานะครับผม

ส่วนเรื่องค่าครู ลองค้นหา กระทู้เก่าๆใน บอร์ด ดูครับหาไม่ยากเเล้วท่านจะเข้าใจเอง ขอบคุณครับ  :054:

• ก้นบาตร
แล้วเครื่องไหว้ครูต้องใช้อะไรบ้างครับ

แล้วทางวัดมีจัดให้เราไหม ถ้ามีราคาอะไรยังไง รบกวนบอกทีครับ
ผมอยากจะสักยันต์ 29ยอด กับ ยันต์เกราะเพชร ไม่รู้ว่ามีรูปให้ดูไหมครับ
ด้วยความเคารพ ครับผม :054: :054:

ค่าซื้อพานครู(ดอกไม้ ธูป เทียน บุหรี่ ที่วัดมีขาย)70 - 80 บาท ค่าใส่ในพานครู 25 บาทครับผม

ถ้าเกิดมีการเรียกราคาตามรูปภาพ(หลักร้อย ถึง หลักพันขึ้น) ข้าพเจ้าไม่แนะนำให้สักยันต์ครับผม

ส่วนเรื่อง ยันต์29ยอด กับ ยันต์เกราะเพชร มีค้นหาในเว็บบอร์ดวัดบางพระ ครับผม

หรือ รอให้พี่ๆน้องๆศิษย์วัดบางพระที่ใจดีทุกๆท่าน นำภาพมาโพสให้ชม ครับผม :002: :002:

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณครับผม) :054: :054: ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับผม :054: :054:

• ทุติยะ
  • **
ถ้าเกิดมีการเรียกราคาตามรูปภาพ(หลักร้อย ถึง หลักพันขึ้น) ข้าพเจ้าไม่แนะนำให้สักยันต์ครับผม

เรียกราคาตามรูปภาพหมายถึงอะไรครับ

แล้วที่ว่าไม่แนะนำให้สักยันต์ ยิ่งงงใหญ่ รบกวนช่วยแจงรายละเอียดหน่อยครับ

ออฟไลน์ พฤกษาประดับศพ

• อย่าถือคนบ้า อย่าว่าคนเมา
  • ตติยะ

เรียกราคาตามรูปภาพหมายถึงอะไรครับ

แล้วที่ว่าไม่แนะนำให้สักยันต์ ยิ่งงงใหญ่ รบกวนช่วยแจงรายละเอียดหน่อยครับ
[bgcolor=#eb0000]ค่าครูวัดบางพระ 25 บาทครับ[/bgcolor]
[bgcolor=#d70000][shake]ขอนับถือ หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ วัดบางพระ จนกว่าชีวิตจะดับสิ้น[/shake][/color][/bgcolor]

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล

สักยันต์ แบบปกติ ที่วัดบางพระ ค่าพานครู 25 บาท เลือกลายยันต์ไม่ได้ แล้วแต่เมตตาของพระอาจารย์ท่านสักให้
บางคน อยากได้ยันต์เสือ สักไปสักมาเกือบเต็มหลัง ยังไม่ได้เสือเลยสักตัว

สักแบบทางด่วน สักหลักร้อย ถึง หลักพัน สามารถเลือกลายสักยันต์ได้ แต่ตามราคา อยากจะได้เสือใหญ่ๆ ก็ได้
อยากจะได้ลายพระพิคเณศ ก็ได้ ไม่ต้องรอให้สักยันต์เต็มหลังก่อน

พระที่สักยันต์ที่วัดบางพระ ท่านยังไม่ได้โจมตีกันเลย มีแต่ว่าท่านบอกว่าดี จะได้ช่วยแบ่งเบางานสัก มีแต่คนวงนอกเอาไปว่ากันเอง

ผิดพลาดขอพระอภัย ครับท่าน

โดยเฉพาะ พระมหาสมชาย ท่านเป็นหลาน หลวงพ่อเปิ่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2554, 12:36:16 โดย •••--สายัณ--••• »

• ทุติยะ
  • **
แล้วอย่างนี้คนที่ไปสัก ไม่เสียใจแย่หรอครับ เล่นสักตามใจท่าน

คนที่สักเขาอยากได้ยันต์ที่ตัวเองตั้งใจจะไปสัก

แล้วสักทีมันอยู่ทั้งชีวิต ไม่ใช่ลบ แบบดินสอเขียนได้ - -

• ทุติยะ
  • **
แล้วไม่รู้ว่าที่นั่นมีฉีดยาชาหรือป่าวครับ

ถ้าไม่มี แถวนั่นมีคลินิคให้ฉีดไหม

ออฟไลน์ พฤกษาประดับศพ

• ตติยะ
[bgcolor=#ff1300]เท่าที่ทราบมาตั้งแต่รุ่นพ่อ มาถึงรุ่นของผม หลวงพี่ต้อย กับ หลวงพี่โมทย์ เป็นหลานของ หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ วัดบางพระ ครับ[/bgcolor]

• ก้นบาตร
เชื่อมั่นศรัทรา พุทธคุณ ปาฎิหาริย์ 36; 36;

ข้าพเจ้า เป็นอีกคนที่ไม่เสียใจเลยที่ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ท่านสักยันต์ให้เอง

ข้าพเจ้า ตามใจพระอาจารย์ท่าน และคิดว่า พระอาจารย์ได้มอบสิ่งดีๆให้แน่นอน
ถ้าใครอยากสักแบบตามใจตัวเอง แนะนำไปร้านTattoo ดีกว่ามั้งครับ 29; 29;

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณครับผม) :054: :054:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แล้วอย่างนี้คนที่ไปสัก ไม่เสียใจแย่หรอครับ เล่นสักตามใจท่าน

คนที่สักเขาอยากได้ยันต์ที่ตัวเองตั้งใจจะไปสัก

แล้วสักทีมันอยู่ทั้งชีวิต ไม่ใช่ลบ แบบดินสอเขียนได้ - -
ขออภัยครับ  :067: อ่านแล้วรู้สึกไม่สบายใจกับคำว่า "เล่นสักตามใจท่าน" มันฟังดูแล้วพื้นฐานความเข้าใจของท่านเจ้าของกระทู้คงยังไม่เข้าใจว่าการสักยันต์แบบมีครูบาอาจารย์เป็นอย่างไร ตามความรู้ความเข้าใจของผม ท่านเป็นครูบาอาจารย์ท่านเมตตาสักให้กับลูกศิษย์ลูกหา เรายกพานกราบท่านเป็นครูให้ท่านเมตตาให้สิ่งดีๆกับเรา ค่าครูก็แค่ 25 บาทแล้ววันๆท่านต้องเมตตาลูกศิษย์ลูกหาวันละกี่คนยากดีมีจนท่านให้เท่ากันหมดหากวันนึงคนนี้อยากได้นั่นคนนั้นอยากได้นี่แล้วบอกให้ท่านสักให้ตามที่ต้องการ ท่านคิดว่ามันจะต่างอะไรกับร้านรับสักสวยงามทั่วไปหล่ะครับ ท่านลองถามตัวท่านเองว่าต้องการอะไรจากรอยสัก เช่นท่านอยากได้ยันต์เกราะเพชรท่านรู้หรือไม่ว่าพระอาจารย์หรืออาจารย์ที่จะสามารถสักยันต์เกราะเพชรได้ ต้องผ่านการทดสอบการเรียนรู้อะไรมาบ้าง ยากลำบากแค่ไหนกว่าจะได้รับการถ่ายทอดมาเป็นครูอาจารย์สัก กระดานสนทนาวัดบางพระลูกศิษย์ลูกหาก็มีมากมายต่างฝ่ายต่างความคิด บางอย่างท่านไม่ชอบไม่ถูกใจ เก็บไว้ในใจบ้างก็ได้ครับ อย่าโพสลงมาแบบนี้ เพราะมันกระทบความรู้สึกของลูกศิษย์อีกหลายๆคน (ผมก็หนึ่งในนั้น) อยากให้ทบทวนก่อนจะพิมพ์ "ชีวิตผมไม่เคยตกต่ำลงเลย หลังจากที่ตัดสินใจถอดเสื้อ และหันหลังให้กับพระอาจารย์และอาจารย์วัดบางพระเพื่อขอให้ท่านเมตตาสักยันต์ให้ อยากได้แต่ไม่ขอ เพราะรู้น้อยกว่าครูบาอาจารย์"  ต้องขออภัยนะครับหากทำให้ท่านเจ้าของกระทู้รู้สึกไม่สบายใจ    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2554, 07:51:52 โดย อภิรัตน์ »

• ทุติยะ
  • **

ขออภัยครับ  :067: อ่านแล้วรู้สึกไม่สบายใจกับคำว่า "เล่นสักตามใจท่าน" มันฟังดูแล้วพื้นฐานความเข้าใจของท่านเจ้าของกระทู้คงยังไม่เข้าใจว่าการสักยันต์แบบมีครูบาอาจารย์เป็นอย่างไร ตามความรู้ความเข้าใจของผม ท่านเป็นครูบาอาจารย์ท่านเมตตาสักให้กับลูกศิษย์ลูกหา เรายกพานกราบท่านเป็นครูให้ท่านเมตตาให้สิ่งดีๆกับเรา ค่าครูก็แค่ 25 บาทแล้ววันๆท่านต้องเมตตาลูกศิษย์ลูกหาวันละกี่คนยากดีมีจนท่านให้เท่ากันหมดหากวันนึงคนนี้อยากได้นั่นคนนั้นอยากได้นี่แล้วบอกให้ท่านสักให้ตามที่ต้องการ ท่านคิดว่ามันจะต่างอะไรกับร้านรับสักสวยงามทั่วไปหล่ะครับ ท่านลองถามตัวท่านเองว่าต้องการอะไรจากรอยสัก เช่นท่านอยากได้ยันต์เกราะเพชรท่านรู้หรือไม่ว่าพระอาจารย์หรืออาจารย์ที่จะสามารถสักยันต์เกราะเพชรได้ ต้องผ่านการทดสอบการเรียนรู้อะไรมาบ้าง ยากลำบากแค่ไหนกว่าจะได้รับการถ่ายทอดมาเป็นครูอาจารย์สัก กระดานสนทนาวัดบางพระลูกศิษย์ลูกหาก็มีมากมายต่างฝ่ายต่างความคิด บางอย่างท่านไม่ชอบไม่ถูกใจ เก็บไว้ในใจบ้างก็ได้ครับ อย่าโพสลงมาแบบนี้ เพราะมันกระทบความรู้สึกของลูกศิษย์อีกหลายๆคน (ผมก็หนึ่งในนั้น) อยากให้ทบทวนก่อนจะพิมพ์ "ชีวิตผมไม่เคยตกต่ำลงเลย หลังจากที่ตัดสินใจถอดเสื้อ และหันหลังให้กับพระอาจารย์และอาจารย์วัดบางพระเพื่อขอให้ท่านเมตตาสักยันต์ให้ อยากได้แต่ไม่ขอ เพราะรู้น้อยกว่าครูบาอาจารย์"  ต้องขออภัยนะครับหากทำให้ท่านเจ้าของกระทู้รู้สึกไม่สบายใจ   

อ่อ ถ้าคุณอธิบายมาแบบนี้ผมก็เข้าใจครับ

คือต้องขอโทษด้วย

กระทู้พิมพ์มาก่อนหน้าไม่ได้อธิบายแบบคุณ

ถ้าอธิบายแล้วเหตุผลมีพอ ผมก็เคารพ

• ทุติยะ
  • **
แล้วผมอยากถามต่ออีกว่าท่านพอมีพระอาจารย์ที่แนะนำให้ไปสักไหมครับ

แบบว่าอายุพรรษาสัก 15 ปีขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แล้วผมอยากถามต่ออีกว่าท่านพอมีพระอาจารย์ที่แนะนำให้ไปสักไหมครับ

แบบว่าอายุพรรษาสัก 15 ปีขึ้นนะครับ
ขอบคุณมากนะครับที่เข้าใจ  :001: ในส่วนของเรื่องการแนะนำพระอาจารย์สักและต้องแบบว่าอายุพรรษาสัก15 พรรษาขึ้นไปนั้นหากให้ผมแนะนำผมคงไม่สามารถเอ่ยนามของท่านได้เพราะไม่เป็นการอันควร ความเชื่อเหล่านี้เป็นเรื่องส่วนบุคคล หลังผมเองก็มีพระอาจารย์และอาจารย์ที่สักในวัดบางพระรวมกันก็ห้ารูป(ท่าน) เวลาไปก็อยู่ที่โอกาส เวลาไปก็ไปกราบทุกกุฏิพบเจอจังหวะที่ท่านว่างหรือลูกศิษย์ลูกหาไม่มากเกินไป ผมก็จะเข้าไปขอความเมตตาจากท่าน ผมเองไม่ได้มองว่าอาจารย์หรือพระอาจารย์ท่านนั้นมีพรรษาเท่าไหร่และก็ไม่เคยคิดจะถามด้วย เพราะผมถือว่าพระอาจารย์หรืออาจารย์ที่จับเข็มขึ้นมาสักที่วัดบางพระนั้น ตั้งใจที่จะมอบสิ่งดีๆให้กับลูกศิษย์ทุกคน ที่มีความตั้งใจและศรัทธาในครูบาอาจารย์และบารมีของหลวงพ่อเปิ่น แต่ถ้าท่านมองและคิดไม่เหมือนผม ผมแนะนำให้ท่านได้ว่าก่อนสักให้เข้าไปกราบร่างสังขารหลวงพ่อเปิ่นที่กุฏิใหญ่ อธิฐานขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นต้วยความตั้งใจ อยากขอรอยสักติดตัวกลับไปเพื่อเป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจให้อยู่ในคุณความดีที่ครูบาอาจารย์ท่านสอนสั่งไว้ แล้วผมก็เข้าไปกราบพระอาจารย์แต่ละกุฏิ สบจังหวะคนน้อยก็ยกพาน หันหลังให้ท่านเลยครับ อย่ายึดติดที่รูปหรือรอยสักอย่างเดียว ท่านให้อะไรก็เอา สำหรับผม ตัว นะ ตัวเดียวที่มาจากปลายเข็มของพระอาจารย์หรืออาจารย์ที่วัดบางพระ ถ้าผมรักษาไว้ได้ ชีวิตผมก็ไม่อับจนแล้วครับผมก็ทำมาอย่างนี้ตลอด แล้วชีวิตก็ดีขึ้นจริงๆ ผมก็แนะนำท่านได้เท่านี้ ขอบคุณมากนะครับที่กรุณาทำความเข้าใจ และหากไปวัดบางพระก็ขอให้ได้รับแต่สิ่งดีๆกลับไปนะครับ ขอให้โชคดี

• ก้นบาตร

มีแน่นอนครับ สักยันต์ 15ปี - 30ปี

มีพระอาจารย์หลายท่านครับ ที่สักยันต์มา30พรรษา ก่อนที่คุณจะเกิดอีกครับ :059: :059:

ข้าพเจ้าคิดว่า ท่านควรจะไปศึกษาจากwww.bp.or.th ก่อนดีกว่าครับจะได้รู้จักวัดบางพระมากกว่านี้

ดีกว่าท่านจะตั้งกระทู้ ถามไปเรื่อยๆ และ ไม่สิ้นสุดครับผม

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณครับ) :054: :054:

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....

มาดูเองที่วัดดีกว่ามั้ยคับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ค. 2554, 12:26:05 โดย ท่าจีน »
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ของทุกท่านครับ

ผมว่าจะไปวัดวันอังคารที่จะถึงนี่ละครับ

ออฟไลน์ puttiphong

• สัตตมะ
  • **
ขออนุญาติเพิ่มเติมครับ
ก่อนอื่นขอให้ท่านอ่านในกระทู้มากๆ เพื่อที่จะเข้าใจมากขึ้น การขอคำตอบในกระทู้อาจจะได้คำตอบที่ไม่ตรงใจนัก เนื่องจากลูกศิษย์หลายๆท่านก็จะมีหลายความคิดเห็น หากคุณศรัทธาวัดบางพระไม่ต้องถามว่าพระทีสักบวชกี่พรรษา ไปดูให้เห็นกับตาว่าลูกศิษย์มีมากขนาดไหน เมื่อไปถึงวัดก็เดินดูหลายๆกุฎิจะได้ตัดสินใจได้อย่างมั่นใจ

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล

ขออภัยครับ  :067: อ่านแล้วรู้สึกไม่สบายใจกับคำว่า "เล่นสักตามใจท่าน" มันฟังดูแล้วพื้นฐานความเข้าใจของท่านเจ้าของกระทู้คงยังไม่เข้าใจว่าการสักยันต์แบบมีครูบาอาจารย์เป็นอย่างไร ตามความรู้ความเข้าใจของผม ท่านเป็นครูบาอาจารย์ท่านเมตตาสักให้กับลูกศิษย์ลูกหา เรายกพานกราบท่านเป็นครูให้ท่านเมตตาให้สิ่งดีๆกับเรา ค่าครูก็แค่ 25 บาทแล้ววันๆท่านต้องเมตตาลูกศิษย์ลูกหาวันละกี่คนยากดีมีจนท่านให้เท่ากันหมดหากวันนึงคนนี้อยากได้นั่นคนนั้นอยากได้นี่แล้วบอกให้ท่านสักให้ตามที่ต้องการ ท่านคิดว่ามันจะต่างอะไรกับร้านรับสักสวยงามทั่วไปหล่ะครับ ท่านลองถามตัวท่านเองว่าต้องการอะไรจากรอยสัก เช่นท่านอยากได้ยันต์เกราะเพชรท่านรู้หรือไม่ว่าพระอาจารย์หรืออาจารย์ที่จะสามารถสักยันต์เกราะเพชรได้ ต้องผ่านการทดสอบการเรียนรู้อะไรมาบ้าง ยากลำบากแค่ไหนกว่าจะได้รับการถ่ายทอดมาเป็นครูอาจารย์สัก กระดานสนทนาวัดบางพระลูกศิษย์ลูกหาก็มีมากมายต่างฝ่ายต่างความคิด บางอย่างท่านไม่ชอบไม่ถูกใจ เก็บไว้ในใจบ้างก็ได้ครับ อย่าโพสลงมาแบบนี้ เพราะมันกระทบความรู้สึกของลูกศิษย์อีกหลายๆคน (ผมก็หนึ่งในนั้น) อยากให้ทบทวนก่อนจะพิมพ์ "ชีวิตผมไม่เคยตกต่ำลงเลย หลังจากที่ตัดสินใจถอดเสื้อ และหันหลังให้กับพระอาจารย์และอาจารย์วัดบางพระเพื่อขอให้ท่านเมตตาสักยันต์ให้ อยากได้แต่ไม่ขอ เพราะรู้น้อยกว่าครูบาอาจารย์"  ต้องขออภัยนะครับหากทำให้ท่านเจ้าของกระทู้รู้สึกไม่สบายใจ   
เห็นด้วยครับผมจริงอยู่ที่ท่านอยากได้ลายสักที่ท่านอยากจะได้บางครั้งพระอาจารย์แต่ละท่านจะดูว่าเหมาะสมหรือไม่ ส่วนมากนะครับสายบางพระจะวางยันต์ครูให้เสร็จเสียก่อน หลังจากนั้นก็สุดแล้วแต่จะขอที่สำคัญพระอาจารย์แต่ละท่านจะดูว่ายันต์ที่ขอเหมาะกับพื้นที่ๆจะสักหรือไม่

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ที่วัดมีพระอาจารย์ ที่สัก ให้ตั้งแต่หลวงพ่อเปิ่น ยังไม่ละสังขาร เลยละครับผม ลองเข้าไปกราบท่านเเล้ว พูดคุยกับท่านดูนะครับ จะเกิดความเลื่อมใส

ในองค์พระอาจารย์ก่อน เเล้วค่อยตัดสินใจสักครับผม