ผู้เขียน หัวข้อ: แหวนเนื้อเงิน หน้าเสือ ปี ๒๕๔๒  (อ่าน 3288 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
   ผมเคยนำแหวนเนื้อเงินหน้าเสือของหลวงพ่อมาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมกันแล้วระหว่างของแท้และของทำเลียนแบบ วันนี้ผมมีแหวนเนื้อเงินลงยาหน้าเสือ ปี ๒๕๔๒ ซึ่ง(ผมพิจารณาดูแล้ว มั่นใจว่าทำเลียนแบบแน่นอน "ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ") เลยนำมาให้เพื่อนๆสมาชิกเวปวัดบางพระและลูกศิษย์หลวงพ่อทุกท่าน เอาไว้เป็นวัคซีนป้องกันกันนะครับ และขอขอบคุณท่าน nok 2009 ที่อนุญาติให้ยืมรูปมาลงด้วยนะครับ เชิญติชมกันได้เลยนะครับ

วงแรกของท่านnok 2009 ครับ   ส่วนวงที่สองผมมองแล้วว่าไม่ดีครับ  ข้อสังเกต (๑),ดูที่ยันต์ในปากเสือ ความคมไม่ได้เลยครับ (๒).จุดของหนวดเสือแต่ละข้างมีแค่ ๓ จุด (๓).ลายหน้าเสือและรายละเอียดอื่นๆทั่วไปครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ (ด้วยความหวังดีครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2554, 03:06:31 โดย คนรักษ์พระ »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: แหวนเนื้อเงิน หน้าเสือ ปี ๒๕๔๒
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 พ.ค. 2554, 03:59:02 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: แหวนเนื้อเงิน หน้าเสือ ปี ๒๕๔๒
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 พ.ค. 2554, 09:46:06 »
ขอบคุณพี่เจมส์มากครับที่นำภาพมาให้ลูกศิษย์ที่เก็บสะสมวัตถุมงคลของหลวงปู่ไว้คอยศึกษาครับ(เอาไว้เป็นเกราะป้องกันครับ) :054:ผิดถูกให้อภัยนะครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พ.ค. 2554, 09:50:31 »
ขอบคุณพี่เจมส์มากๆครับที่นำภาพมาเปรียญเทียบให้ลูกศิษย์ที่เก็บสะสมวัตถุมงคลของหลวงปู่ไว้ศึกษากันครับ :054: :054:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 พ.ค. 2554, 10:15:23 »
เกราะป้องกันภัยอย่างดี 36; 36;

ขอขอบคุณ พี่เจมส์ สุดหล่อ ที่นำวิธีการสังเกตุจุดตำหนิมาบอกพี่น้องวัดบางพระครับ :053: :053:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 พ.ค. 2554, 11:02:35 »
ขอบคุณครับพี่เจมส์ มาเป็นแนวทางที่ดีๆให้กับน้องๆอีกแล้ว  :001:

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 พ.ค. 2554, 01:31:06 »
สวยครับผม

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 พ.ค. 2554, 07:32:11 »
ขอบคุณมากเลยครับ สวยมากครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 พ.ค. 2554, 06:39:27 »
หัวเสือเนื้อเงินลงยา ชนิดห้อยคอครับ เล็กๆน่ารัก

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 พ.ค. 2554, 01:04:58 »
ขอบคุณมากครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง