ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปสักพรุ่งนี้แล้วคร้าบรบกวนตอบที  (อ่าน 897 ครั้ง)

ออฟไลน์ AiNongTum

• ตติยะ
  • นายสิบเจ้าของคลัง
    • อีเมล
คือว่าพรุ่งนี้ว่างครับเลยจะไปสักมีข้อสงสัยดังนี้ครับ
1 จากแยกท่านาต้องข้ามถนนใช่ไหมครับถ้าจะต่อรถ
2 ขากลับกลับทางเดิมป่าวครับ
3 คือว่าแม่ผมไปดูดวงมาท่านบอกว่าเบญจเพศผมแรงมากผมควรสักไหมครับ แต่ผมต้องการพุทธคุณที่จะมาช่วยเหลือ (ขนาดว่าแค่อายุเข้าใกล้ยังจะโดนเลยครับ รถจักรยานยนต์ชนรถผมเฉียดตัวผมไปนิดเดียวเอง ใครเห็นภาพจะรู้)
รบกวนตอบทีนะครับ ขอบพระคุณมาก พรุ่งนี้จะไปฝากตัวครับ
ปล. พ่อผมท่านนับถือหลวงพ่อเปิ่นอยู่ เมื่อก่อนเคยนิมนต์ท่านไปฉันเพลที่บ้านด้วยครับ (ผมยังไม่เกิด) แต่พ่อไม่ได้สัก

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ตอบ: จะไปสักพรุ่งนี้แล้วคร้าบรบกวนตอบที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 พ.ค. 2554, 01:09:20 »
เข้าไป กราบพระอาจารย์ครับผม เเล้ว คุยกันท่าน เเล้ว ก็หันหลังให้ท่าน ครับเเล้วท่านจะ ให้ของดีคุ้มครองตัวเราเองครับผม

ส่วนเรื่องไปวัด พอ ถึงท่าน่า ถามคนแถวนั้นได้เลย ครับ รู้จักกันทุกคน  :002: :002:

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: จะไปสักพรุ่งนี้แล้วคร้าบรบกวนตอบที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 พ.ค. 2554, 02:19:52 »
ครับ ข้ามมาฝั่งโลตัสนะ
มีรอยสักแล้ว เราก็อย่าประมาทนะครับ
ผมขอให้บารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครอง ครับ :012: :012: :012:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"