ผู้เขียน หัวข้อ: อยากบูชา ยันต์ท้าวเวชสุวรรณ มีที่ไหนแนะนำบ้างคะ  (อ่าน 3861 ครั้ง)

ออฟไลน์ snowwhite

• ตติยะ
    • MSN Messenger - snowwhite_1808@hotmail.com
อยากบูชาผ้ายันต์ ท่านท้าวเวชสุวรรณ มีที่ไหน หรือวัดไหนแนะนำบ้างคะ รบกวนด้วยค่ะ :054: :054:
คิดดี ประพฤติดี พระคุ้มครอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
แนะนำของวัดนกครับ สวยงามมาก พิธีใหญ่ด้วยครับ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
วัดจุฬามณี ก็สวยนะครับ

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
แนะนำของวัดนกครับ สวยงามมาก พิธีใหญ่ด้วยครับ :016:

เห็นด้วยครับ ของวัดนก ซอยจรัญสนิทวงศ์ 13 ( พาณิชยการธนบุรี ) รูปแบบสวยงามและ พิธีดี

ถ้าเป็นของยุคเก่าก็ ของท่านเจ้าคุณศรี ( สนธิ์ ) วัดสุทัศนเทพวราราม โน่นเลยล่ะครับ

ขอบคุณ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
รอผู้รู้ ผู้ให้ความกระจ่างชัดเข้ามาตอบครับ 17; 17;

(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณครับผม) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
วัดสุทัศน์มีหลายแบบค่ะ ทั้งเหรียญผ้ายันต์
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
มีโอกาศไปวัดจุฬามณีมาเมื่อเร็วๆนี้ครับ มีท้าวเวสสุวรรณให้บูชาอยู่ครับ ทั้งเหรียญทั้งผ้ายันต์ สนนราคาก็ถ้าปีเก่าๆก็หลักพัน ถ้าปีใหม่ๆก็หลักร้อย
เดี๋ยวมีโอกาศต้องแวะไปวัดนก ตามคำแนะนำของพี่ๆแล้วครับ