ผู้เขียน หัวข้อ: มีคาุถาที่ทําให้คนที่คิดปองร้ายเราฉิบหายไหม?  (อ่าน 28130 ครั้ง)

ออฟไลน์ VIOLENT DAUGHTER

• ปฐมะ
  • *
ผมทํางานพวกจับโจรผู้ร้ายมีคนอยากฆ่าผมเยอะอยากได้คาถาไว้ป้องกันตัว

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ผมทํางานพวกจับโจรผู้ร้ายมีคนอยากฆ่าผมเยอะอยากได้คาถาไว้ป้องกันตัว
ด้วยความเคารพครับผม 36; 36;

ข้าพเจ้าคิดว่า สิ่งที่ท่านได้ปฎิบัติหน้าที่ในการจับโจรผู้ร้าย เป็นการลดอาชญากรรมในบ้านเมืองครับ

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายที่มีอยู่บนโลกใบนี้คุ้มครอง ปกป้องตัวท่านแน่นอนครับ :016: :053: :015:

ข้าพเจ้าคิดว่า ถ้าเป็นไปได้ ถ้าท่านว่างๆ หรือ พอมีเวลาซักนิด มาฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระซิครับ

โดยเฉพาะพวก ข้าราชการ ตำรวจ ทหาร ก็มาฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระมากมาย ทุกท่านเหล่านี้

ก็ได้บารมี องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ คุ้มครองให้แคล้วคลาดปลอดภัย หน้าที่การงานเจริญก้าวหน้าครับ

ส่วนตัวข้าพเจ้า ก็ขอให้ท่านปลอดภัย ทำภาระกิจได้อย่างสะดวกเพื่อเป็นประโยชน์ต่อบ้านเมืองด้วยครับ

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณครับ) :054: :054: ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับผม :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ถ้าคนเราถึงคาดจริงๆก็ต้องตายครับ
ต่อให้สักทั้งตัว มีคาถา พระเครื่องดี
ก็ไม่สามารถช่วยอะไรได้หรอก
ขอแค่มีชีวิตอยู่ทำความดีไว้ก็พอแล้วครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
มีครับ
  บทแผ่เมตตาครับ

จะให้แรง เร็วได้ผล
  นี้เลยครับ
ตื่นเช้าตักบาตร และกรวดน้ำให้มันไปครับ

ยังครับ ถ้ายังไม่ได้ผล
  นี้เลยก่อนเพล ทำสังฆ์ทานอุทิศถวายให้ไป

ถ้าเราไม่ต่ำทรามกว่าเค้า เห็นผลแน่ครับ

อันนี้เป็นเวปของวัดต้องนำเรียนแบบนี้

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ถ้าอยาก ได้แบบ คาถาแบบนั้น ต้องไป ตำหนักไสยเวทครับผม

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
คล้องพระไพรีพินาศ วัดบวรฯ  ไม่ต้องสร้าง วจีกรรม มโนกรรม
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
เวรย่อมระงับ ด้วยการไม่จองเวร
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ท่องมนต์ไปแล้ว อย่าลืมอ่านพิจารณาคำแปลของมนต์ไปด้วยนะครับ

จากบท"กะระณียะเมตตะสุตตัง"ในพระปริตร (หาอ่านเพิ่มเติมได้ในมนต์พิธีทั่วไป)

เมตตัญจะ สัพพะโลกัสมิง* มานะสัมภาวะเย อะปะริมาณัง
คำแปล-"บุคคลพึงเจริญเมตตา มีในใจไม่มีประมาณไปในโลกทั้งสิ้น"

อุทธัง อะโธ จะ ติริยัญจะ
คำแปล-"ทั้งเบื้องบน เบื้องต่ำ เบื้องเฉียง"

อะสัมพาธัง อะเวรัง อะสะปัตตัง
คำแปล-"เป็นธรรมอันไม่คับแคบ ไม่มีเวร ไม่มีศัตรู"

ติฎฐัญจะรัง นิสินโน วา
คำแปล-"ผู้เจริญเมตตาจิตนั้น ยืนอยู่ก็ดี เดินไปก็ดี นั่งแล้วก็ดี"

สะยาโน วา ยาวะตัสสะ วิคะตะมิทโธ
คำแปล-"นอนแล้วก็ดี เป็นผู้ปราศจากความง่วงนอนเพียงใด"

เอตัง สะติง อะธิฏเฐย**ยะ
คำแปล-"ก็ตั้งสติอันนั้นไว้เพียงนั้น"

พรัหมะ***เมตัง วิหารัง อิธะมาหุ
คำแปล-ับัณฑิตทั้งหลาย กล่าวกิริยาอันนี้ว่า เป็นพรหมวิหาร ในพระศาสนานี้"

ทิฏฐิญจะ อะนุปะคัมมะ สีสะวา
คำแปล-"บุคคลที่มีเมตตา ไม่เข้าถึงทิฏฐิ เป็นผู้มีศีล"

ทัสสะเนนะ สัมปันโน
คำแปล-"ถึงพร้อมแล้วด้วยทัศนะ(คือโสดาปัตติมรรค)"

กาเมสุ วิเนย****ยะ เคธัง
คำแปล-"นำความหมกมุ่นในกามทั้งหลายออก"

นะ หิ ชาตุ คัพภะเสย*****ยัง ปุนะเรตีติฯ
คำแปล-"ย่อมไม่ถึงความนอน(เกิด)ในครรภ์อีก โดยแท้ทีเดียว"

*กัสมิง อ่านว่า กัด - สะ - หมิง
**เฐย อ่านหว่า ไถ
***พรัหมะ อ่านว่า พรัม - มะ
****เนย อ่านว่า ไน
*****เสย อ่านว่า ไส

อสชฺฌายมลา มนฺตา      อนุฏฺฐานมลา ฆรา

มลํ วณฺณสฺส โกสชฺชํ      ปมาโท รกฺขโต มลํฯ

"มนต์ทั้งหลาย   มีการไม่ท่องบ่นเป็นมลทิน

เรือน      มีความไม่หมั่นเป็นมลทิน

ความเกียจคร้าน   เป็นมลทินของผิวพรรณ

ความประมาท   เป็นมลทินของผู้รักษา"

***พุทธพจน์***

:114: :114: :114: :114: :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2554, 11:25:35 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
เวรย่อมระงับได้ด้วยการไม่จองเวร

เห็นด้วยกับความเห็นของคุณปลัด และ คุณสิบทัศน์

ขอบคุณ

ออฟไลน์ มนต์ตรามหาเวทย์

• มารไม่มี บารมีไม่เกิด
  • ฉัฏฐะ
  • *
ถ้าสังคมข้างนอกเหมือนสังคมเว็บเรา บ้านเมื่องเราคงจะสงบสุขขึ้นเยอะนะครับ
สิ่งดีๆมักจะเริ่มจากสิ่งเล็กๆเสมอ

ออฟไลน์ tum23

• ตติยะ
  • ร้อยเครื่องรางหรือจะสู้หนึ่งคาถา
    • อีเมล
"พุทธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา ศัตรูมาบีฑาวินาศสันติ" ภาวนาเวลาสวมพระออกจากบ้าน  และหมั่นรักษาศีล5 นั่งสมาธิ สวดมนต์ก่อนนอน แผ่เมตตา อย่าอาฆาตเด็ดขาดให้วางเฉย ทำสม่ำเสมอ รายไหนรายนั้น ถ้าเค้าเป็นคนคิดชั่วทำชั่วเป็นประจำ แล้วล่ะก้อไม่นานเกินรอ ก็จะได้ยินบ่นว่า พักนี้ซวยจัง ถ้ายิ่งอยากฆ่าเราก็จะเจออุบัติเหตุไม่เสียทรัพย์ก็เสียเลือด พิการหรือตายไปเลย
พุทธังรัตนัตยังนมัสสิตวาสิรสาชานุยุคเล

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
เห็นมีคนเขา นั้งพนมมือ แล้วทำปากขมุบขมิบ  ไม่รู้ว่า คาถาหรือเปล่า พร้อม เอาพริก และ เกลือ มาเผา :005: :005: :005:

ออฟไลน์ คนเมืองเหนือ

• จตุตถะ
  • ชาติไทยจะยิ่งใหญ่เมื่อคนไทยร้รักสมัคคี
คาถา มหาสะท้อน  ของหลวงปู่บัว แก้วคง ครับ
    ตั้งนโม 3 จบ
พุทธัง สะระนัง สะท้อนกลับ
ธัมมัง สะระนัง สะท้อนกลับ
สังฆัง สะระนัง สะท้อนกลับ
สะท้อน กลับปัง กะโรมิ
  ท่อง 9 จบ ครับผม

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ความดีเท่านั้นที่สามารถทำให้ศรัตรูแพ้พ่าย ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้กรรมเป็นผู้กำหนดและติดตามท่านไปทุกหนแห่งแม้กระทั่งตายไปแล้วก็ตาม  อาชีพ ตำรวจ ทหาร ออกรบหรือวิสามัญโจร ก็บาปทั้งนั้นเพราะกรรมไม่ได้แบ่งเว้นว่าใครถูกผิดทั้งนั้น รีดไถ่เงินทองชาวบ้านประชาชน นี่ก็บาป วัตถุมงคลก็ไม่คุ้มครอง เก่งแค่ไหนถึงเวลาก็ไป สิ่งที่ดีที่สุดคือความดีทำดีไว้ไม่มีใครเขาอาฆาตหรอกครับเชื่อเหอะ

ออฟไลน์ VIOLENT DAUGHTER

• ปฐมะ
  • *
ขอบพระคุณทุกท่านที่บอกคาถาให้
ผมไปถามที่อื่นมีคนเขาให้มา1คาถา
ผมก็เอามาลงที่นี่ด้วยละกันเผื่อมีคนอื่นอยากได้เหมือนผม

มหาวิชโย โหหิ อสังวาโส

ออฟไลน์ Monkey_King

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ศิลห้าครับขึ้นเหนือล่องใต้เทพเทวดาครูบาอาจารย์รักษาครับ ถ้าผู้ใดรักษาได้ท่านผู้นั้นจักเรียนคาถาอาคมได้ขลังนักแลฯ
ยันตะนุภาภะหะวาราอิติ