ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ๆนะครับ  (อ่าน 1104 ครั้ง)

ออฟไลน์ tle1

• จตุตถะ
ถามพี่ๆนะครับ
« เมื่อ: 06 พ.ค. 2554, 05:29:32 »
อยากจะทราบว่าที่วัดบางพระหน้ากุฏิที่มีรุปพ่อฤาษีเราจะไปถ่ายรูปปู่ฤาษีได้ไหมครับถ้าเราเอาไปอักเเล้วเอามาบูชาจะได้ไหมครับเเละจะต้องปลุกเสกก่อนไหมครับถึงจะบุชาได้ครับขอคำเเนะนำจากพี่ด้วยนะครับขอบพระคุณครับ   ถ้าจะลงนะหลวงพี่ท่านไหนลงได้บางครับเเละค่าครูเท่าไรครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ถามพี่ๆนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 พ.ค. 2554, 06:24:40 »
ก่อนอื่้นบอกหลวงพ่อท่านก่อน ว่าขอถ่ายรูปนะครับ อัดเสร็จให้ท่านเสก จาร เป็นศิริมงคลก็ได้ครับ เรื่องแบบนี้ถ้าศรัทธาก็สามารถบูชาได้ครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 พ.ค. 2554, 07:43:27 »
ก่อนอื่้นบอกหลวงพ่อท่านก่อน ว่าขอถ่ายรูปนะครับ อัดเสร็จให้ท่านเสก จาร เป็นศิริมงคลก็ได้ครับ เรื่องแบบนี้ถ้าศรัทธาก็สามารถบูชาได้ครับ
ตามนั้นเลยครับผม  :016:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 พ.ค. 2554, 08:35:27 »
ถูกต้องนะครับ ชี้ชัดลงไปครับท่านผม 02; 02;

เรื่องลงนะหน้าทอง สาริกาลิ้นทอง มีพระอาจารย์หลายๆท่านลงได้ครับผม :050: :050:

เรื่องค่าพานครู(ดอกไม้ ธูปเทียน บุหรี่ ที่วัดมีขาย)70 - 80บาท  ค่าใส่ในพานครู 25บาท ครับ   

(ขออนุญาตเข้ามาเสริม ขอบคุณครับผม) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ tle1

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 พ.ค. 2554, 05:11:04 »
พี่เเล้วจะไปขออนุญาติหลวงพ่อองค์ไหนครับหรือขออนุญาติหลวงพ่อเปิ่นครับเเล้วจะพระอาจารย์ท่านไหนเสกดีครับพออัดเเล้วต้องเตรียมอะไรไปบางครับต้องยกพานไหมครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 พ.ค. 2554, 02:31:20 »
ตามนั้น
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"