ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพงานพิธีเป่ายันต์พรหมสี่หน้าครั้งที่11 ณ.วัดบางกุฏีทอง 8/5/54  (อ่าน 5874 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
9.30 หลวงพ่อชำนาญ อุตตมปัญโญ วัดบางกุฎีทอง จ.ปทุมธานี ปลุกเสกวัตถุมงคลมีดังนี้

1.ตะกรุดสัตนาเค
2.เหรียญ สร้างบาร มีเจริญพร
3.ผ้าเช็ดหน้า มูลนิธิพระพรหมหลวงพ่อชำนาญ
4.รูปอาจารย์เฮง ไพรวัลย์  งานพิธีเป่ายันต์พรหมสี่หน้าครั้งที่11

สิ่งศักดิ์สิทธ์ในบริเวณรอบๆวัดบางกุฎีทอง จ.ปทุมธานี

หลวงพ่อชำนาญอัญเชิญภาพครูบาอาจารย์ในงานนี้มี อ.เฮง ไพรวัลย์ และ หลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ และภาพครูบาอาจารย์ท่านอื่นๆ
อีกมากๆมายครับ

• สัตตมะ
  • **
16.00หลวงพ่อชำนาญ อุตตมปัญโญ วัดบางกุฎีทอง จ.ปทุมธานี เจิมธงผ้ายันต์พระพรหมสี่หน้าเกิดเหตุอัศจรรย์ก่อนที่หลวงพ่อชำนาญ อุตตมปัญโญท่านจะเจิมธงผ้ายันต์พระพรหมสี่หน้าฟ้ามืดสลัวเหมือนฝนกำลังจะตกได้พอสมควรพอเจ้าหน้าที่นำธงผ้ายันต์พระพรหมสี่หน้าขึ้นสู่ยอดเสาท้องฟ้าสว่างเปิดทันทีครับเหมือนเบื้องบนท่านรับรู้ครับ

เศียรปู่ฤาษี และ เศียรพระพรหม และท้าวมหาพรหม

ผู้คนมาร่วมพิธีเป่ายันต์พรหมสี่หน้ามากพอสมควรครับและยืนรอรับของดีจากมือหลวงพ่อชำนาญ อุตตมปัญโญ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ค. 2554, 01:24:07 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

• สัตตมะ
  • **
หลวงพ่อชำนาญ อุตตมปัญโญ ประพรมน้ำมนต์ให้กับผู้ร่วมพิธีครับ และจารวัตถุมงคลให้ผมด้วยครับ

สุดท้ายในงานพิธีขลังและแรงมากๆครับหลวงพ่อชำนาญ อุตตมปัญโญได้ อัญเชิญฤาษี108 องค์เทพเทวาสิ่งศักดิ์สิทธ์ลงมาทั้งหมดเลยครับแต่ละคนไม่ต้องพูดถึงแรงมากๆขอโทษนะครับไม่ได้ถ่ายมาให้ชมกันเพราะตัวผมเองเกือบไม่รอดเหมือนกันครับ
กว่าจะเป่ายันต์พรหมสี่หน้าครั้งที่11ครบทั้งสี่หน้าเล่นผมแทบหมดแรงเลยครับ
ส่วนภาพวัตถุมงคลในพิธีเป่ายันต์พรหมสี่หน้าครั้งที่11จะนำมาให้ชมในโอกาสต่อไปเร็วๆนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ค. 2554, 01:39:08 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
งานพิธีเข้มขลังดีมากครับ :016: :015:

ขอขอบคุณท่าน พัน ร. มทบ.๑๑ ที่นำภาพพิธีอันศักดิ์สิทธิ์มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ :053: :053:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณครับผม) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณครับ ท่านเป่ายันต์พรหมสี่หน้าได้ขลังมากๆเลยครับ
ท่านติดกิจนิมนต์บ่อย ไปวัดท่านไม่ค่อยได้พบครับ
ขอกราบนมัสการหลวงพ่อชำนาญด้วยนะครับ    

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับ ท่านเป่ายันต์พรหมสี่หน้าได้ขลังมากๆเลยครับ
ท่านติดกิจนิมนต์บ่อย ไปวัดท่านไม่ค่อยได้พบครับ
ขอกราบนมัสการหลวงพ่อชำนาญด้วยนะครับ    

ใช่ครับผมหลวงพ่อชำนาญท่านไปงานพุทธาภิเษกตามวัดต่างๆบ่อยมากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ค. 2554, 08:08:27 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณมากครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง