ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการสักยันต์ 2 ยันต์  (อ่าน 2507 ครั้ง)

ออฟไลน์ mgdan

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - suwan_im@hotmail.com
เรื่องการสักยันต์ 2 ยันต์
« เมื่อ: 14 พ.ค. 2554, 11:49:49 »
คือว่าวันศุกร์ที่ 20 นี้ผมจะไปสักยันต์ที่วัดบางพระอะครับ เห็นเพื่อนบอกว่าครั้งแรก พระอาจารย์จะสัก 9 ยอด ให้
ก่อน แต่ถ้าผมจะสักรอบ 2 คือ พอ 9 ยอดเสร็จแล้ว จะให้พระอาจารย์เมตตาให้ยันต์อีก 1 ยันต์ จะทำได้ไหม หรือว่า
จะต้องมาใหม่วันหลังครับ
ปล.ผมต้องลางานมาอะครับก็เลยอยากได้ให้คุ้มครับ ^^ ขอบคุณล่วงหน้านะครับสำหรับทุกคำตอบครับ
ล้มแล้วให้ลุก ทุกข์ยากให้อดทน ยากจนจงเจียมตัว จะใหญ่เกินฟ้าหรือว่าต่ำเพียงดิน ชีวิตคนมีค่าเท่ากัน

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
ตอบ: เรื่องการสักยันต์ 2 ยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พ.ค. 2554, 12:23:49 »
ถ้าวันนั้นลูกศิษย์ที่มารอรับการสักไม่เยอะ ก็ย่อมทำได้ครับ หากลูกศิษย์เยอะและคุณรอไหว ก็ได้เหมือนกัน ( อีกอย่างถ้าทนเจ็บได้ ก็สักไปเถิดครับ)

ขอบคุณ

ออฟไลน์ A7X_TUM

• จตุตถะ
ตอบ: เรื่องการสักยันต์ 2 ยันต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พ.ค. 2554, 12:27:18 »
ถ้าคนไม่เยอะ และเวลาเอื้ออำนวย ก็จัดอีกพานเลยครับ  :092:

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พ.ค. 2554, 06:41:46 »
ถ้าโชคดีโอกาสอำนวย และตัวเรารับได้ ก็จัดไป 3 พานก็ได้ครับ(เวียนแถว 3 รอบ)

ปล.ผมมักจะโชคดีครับ

ออฟไลน์ puttiphong

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 พ.ค. 2554, 11:47:36 »
ขออนุญาตแสดงความเห็นส่วนตัวครับ
สำหรับผมเมื่อก่อนเคยวนหลายพาน เพราะคิดว่าอยู่กรุงเทพ เดินทางไกลและต้องการประหยัดเวลาและค่าใช้จ่ายในการเดินทาง แต่ช่วงหลังผมจะสักกับพระอาจารย์นัน ซึ่งท่านจะมีลูกศิษย์มากที่มารอกันตั้งแต่ 7 น.เช้ากว่าจะถึงคิวก็ร่วม 10-11 น. ในระหว่างนั้นก็จะมีลูกศิษย์ทยอยกันมา ถ้าจะวนอีกพานกว่าจะถึงก็น่าจะเย็นครับ ปัจจุบันก็แค่พานเดียวครับ เพราะพระอาจารย์ท่านจะเหนือยมาก ๆ (ที่ผ่านมาเคยไปช่วง 8-9 น กว่าจะถึงคิวก็ร่วม 4-5 โมงเย็น) หรือจะทำอย่างที่เพื่อนๆพี่ๆ บอกก็ได้ครับ ขึ้นอยู่กับจำนวนลูกศิษย์ของพระอาจารย์แต่ละท่าน หรือจะยกอีกพานกับพระอาจารย์ท่านอื่นก็ได้ครับ

ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้ ณทีนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2554, 12:44:13 โดย ทรงกลด »

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 พ.ค. 2554, 01:14:18 »
ขออนุญาตแสดงความเห็นส่วนตัวครับ
สำหรับผมเมื่อก่อนเคยวนหลายพาน เพราะคิดว่าอยู่กรุงเทพ เดินทางไกลและต้องการประหยัดเวลาและค่าใช้จ่ายในการเดินทาง แต่ช่วงหลังผมจะสักกับพระอาจารย์นัน ซึ่งท่านจะมีลูกศิษย์มากที่มารอกันตั้งแต่ 7 น.เช้ากว่าจะถึงคิวก็ร่วม 10-11 น. ในระหว่างนั้นก็จะมีลูกศิษย์ทยอยกันมา ถ้าจะวนอีกพานกว่าจะถึงก็น่าจะเย็นครับ ปัจจุบันก็แค่พานเดียวครับ เพราะพระอาจารย์ท่านจะเหนือยมาก ๆ (ที่ผ่านมาเคยไปช่วง 8-9 น กว่าจะถึงคิวก็ร่วม 4-5 โมงเย็น) หรือจะทำอย่างที่เพื่อนๆพี่ๆ บอกก็ได้ครับ ขึ้นอยู่กับจำนวนลูกศิษย์ของพระอาจารย์แต่ละท่าน หรือจะยกอีกพานกับพระอาจารย์ท่านอื่นก็ได้ครับ

ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้ ณทีนี้
เห็นด้วยกับ คุณ puttiphong ครับ
จากประสบการณ์ที่ผ่านมา เมื่อก่อนผมก็คิดแบบนี้เหมือนกัน(คิดว่าเราอยู่กรุงเทพ มันไกล)
แต่จริงๆแล้วไม่ไกลเลย ถ้าใจเราศรัทธาในบารมีของหลวงพ่อเปิ่น (สมัยก่อนไปลำบากกว่านี้)เพราะตอนนี้ผมแว้นไปวัดบางพระ ตลอดในยามว่าง
ไปแล้วเราสบายใจ ได้เจอพี่น้องร่วมครูอาจารย์เดียวกัน (ทุกคนมีน้ำใจครับ สักเสร็จก็จะถามกันว่ามาจากไหน ถ้าทางผ่านก็ชวนกลับพร้อมกัน)
มันเป็นน้ำใจของลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นทุกคน
 - ผมเคยไปสักวันธรรมดา(แต่คนเยอะ) มีถึงการแย่งคิวกัน เพราะต่างคนต่างอยากได้สักก่อน ผมไม่อยากเห็นศิษย์อาจารย์เดียวกันเป็นแบบนี้เลย
(จะช้าจะเร็วก็ได้สักทุกคน)ที่เห็นเหตุการณ์เพราะ ผมไปเช้า แล้วไปช่วยพระอาจารย์นัน ขึงหนังในการสักแต่ละครั้ง วันนั้นกว่าจะได้สักก็คนสุดท้าย
กลับบ้านก็ 4-5โมงเย็น อีกอย่างคือผมเห็นพระอาจารย์ท่านเหนื่อยล้า ขนาดผมขึงหนังนั่งนานๆยังปวดขา แล้วคิดสิว่าพระอาจารย์จะเหนื่อยขนาดไหน
นั่งสักให้ลูกศิษย์ทั้งวัน จะเข้าห้องน้ำทำกิจส่วนตัวก็แทบจะไม่มีเวลา พระอาจารย์ท่านเมตตา เห็นใจทุกคนนะครับ เดินทางมาไกล
ก็อยากให้ได้ของดีติดตัวกลับไป
 - เคยยกสองพาน เพราะวันนั้น คนไปสักน้อย ยกพานแรก ได้หนุมานอมเมือง ก็เลยยกอีกพาน (ในใจคิดว่าคงได้อะไรที่เหมือนพานแรก แต่ก็นะครับได้ของดีติดตัวแต่ไม่เหมือนพานแรกครับ) แต่ไปอีกวันได้ดังตั้งใจคิดครับ(ขอไม่เอ่ยอ้างว่า ลายยันต์อะไรครับ)
หลังจากวันนั้น ผมจะสักคนท้ายๆ เห็นใจคนอื่นเขา ตัวเราว่างก็ให้คนอื่นสักก่อน (ไม่รีบร้อนกลับ)
ผมก็จะยกแค่พานเดียว เพราะ อยากได้แบบเต็มๆ(อิอิ) กลับบ้านวันไหนว่างไปใหม่

ปล. ยาวไปนิดนะครับ (จากประสบการณ์ล้วนๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2554, 12:47:06 โดย ทรงกลด »
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 พ.ค. 2554, 01:44:57 »
ดูตามจังหวะและความเหมาะสมแก่เวลาครับ ถ้ามีศิษย์ไปขอเมตตาสักไม่เยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2554, 12:47:33 โดย ทรงกลด »

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 พ.ค. 2554, 02:18:02 »
ผมเองก็ศิษย์หลวงพี่นันเช่นกัน ส่วนมากหลังจากที่หลวงพี่นันสักพานแรกเสร็จ พอยกพานที่สอง
ท่านจะเมตตาเป็นยันต์รูปเล็กไม่ใหญ่เหมือนยันต์รูปแรกและจะสักเร็วมาก (จากประสบการณ์ตรง อิอิ)

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะค่ะ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2554, 12:48:32 โดย ทรงกลด »
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 พ.ค. 2554, 12:50:11 »
ต้องการอะไร ให้ขอก่อนครับ
ส่วนจะได้หรือไม่ ก็แล้วท่านจะพิจารณาครับ
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 พ.ค. 2554, 01:19:12 »
อยู่ที่ใจครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 พ.ค. 2554, 11:37:50 »
ได้ครับผม
ผมว่า เอาตัวเราเป็นหลักครับ รับไว้ไหม เพราะสักเยอะๆ กลับบ้านป่วยก็มีมาแล้ว

อีกอย่างเรื่องเวลาเช่นกัน
ส่วนตัวผมถ้าหลังบ่าย 3 4 มักจะไม่ลงเพิ่มแล้วครับ เพราะอยากให้หลวงพี่ท่านได้พักบ้าง และการเดินทางกลับผม ตอนกลางคืนไม่ค่อยสะดวกด้วยครับ

ออฟไลน์ Butt butt

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Butt277@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 พ.ค. 2554, 10:58:05 »
คือว่าวันศุกร์ที่ 20 นี้ผมจะไปสักยันต์ที่วัดบางพระอะครับ เห็นเพื่อนบอกว่าครั้งแรก พระอาจารย์จะสัก 9 ยอด ให้
ก่อน แต่ถ้าผมจะสักรอบ 2 คือ พอ 9 ยอดเสร็จแล้ว จะให้พระอาจารย์เมตตาให้ยันต์อีก 1 ยันต์ จะทำได้ไหม หรือว่า
จะต้องมาใหม่วันหลังครับ
ปล.ผมต้องลางานมาอะครับก็เลยอยากได้ให้คุ้มครับ ^^ ขอบคุณล่วงหน้านะครับสำหรับทุกคำตอบครับ
สำหรับพระอาจารย์นันท์ ถ้ายกพาน 2 ท่านก็จะจิ้มอักขระให้ไม่กี่ตัว โดนกันมาเยอะแล้ว ผมสักกับพระอาจารย์นันท์ทั้งหลัง วันละ 1 ยันต์ กว่าจะเต็ม ก็ปาเข้าไปครึ่งปีกว่า ไปเกือบทุกวัน ส่วนพระอาจารยท่านอื่น น่าจะได้น่ะ ถ้าคนไม่เยอะ

ออฟไลน์ vill

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 พ.ค. 2554, 11:28:53 »
                 อย่าคิดอย่างนั้น  ได้ไปวัดก็เกินคุ้ม

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 พ.ค. 2554, 03:39:25 »
ใช่ครับอย่างที่พี่ๆได้บอกไว้ คนไม่เยอะ ทนเจ็บได้ รอไหว ท่านก็สามรถสักต่อได้ครับ ยกกี่พานก็ได้ และที่สำคัญสุดคือดูอาจารย์ท่านด้วยครับว่าท่านเหนื่อยเพลียหรือเปล่า บางครั้งท่านก็อยากพักผ่อนบ้าง นะครับดูตรงนี้ด้วย อย่างเช่นพระอาจารย์พันที่วัดโคปูนลูกศิย์มากันมากมายแถมมาไกลอีกต่างหาก สักองค์เดียว8โมงเช้าถึงตี1 เห็นแล้วสงส่งอาจารย์เพราะตอนเช้าก็ต้องมาสักให้ลูกศิษย์ที่จะมาใหม่อีกท่านไม่พูดหรอกครับเพราะท่านเมตตาอยากจะให้และลูกศิษย์ก็มาไกล  เราก็ดูเวลาด้วยก็แล้วกันครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 พ.ค. 2554, 04:26:40 »
ผมเองก็ศิษย์หลวงพี่นันเหมือนกันครับ.. ส่วนมากหลังจากที่หลวงพี่นันท่านเมตตาสักพานแรกเสร็จแล้ว.. พอยกพานที่สอง
ท่านจะเมตตาเป็นยันต์รูปเล็กครับท่าน..
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ