ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งได้รับพระหลวงพ่อเปิ่นมาวันนี้เองค่ะอยากทราบชื่อรุ่นและประวัติรบกวนด้วยค่ะ  (อ่าน 2146 ครั้ง)

ออฟไลน์ AngelFar

• ปฐมะ
  • *
วันนี้ได้รับพระหลวงพ่อเปิ่นมาค่ะปกติไม่ได้เป็นคนที่สนใจเรื่องพระเลย

แต่พอวันนี้ได้รับมาราวๆสี่โมงเย็น รู้สึกดีมากๆและอยากทราบรายละเอียดให้มากๆเลยเซิชกุเกิลเข้ามาเลยสมัครสมาชิก

เป็นพระรุ่นที่หลวงพ่อท่านนั่งบนหลังเสือและด้านหลังเหมือนรูปยันต์?เขียนว่าวัดบางพระ ด้านหน้าที่หลวงพ่อนั่ง

เขียนว่าหลวงพ่อเปิ่นค่ะ สีขาวๆคีริมๆเหลืองๆแต่ที่ได้มาใส่กรอบใสๆสีเงิน ต้องออกตัวก่อนว่าไม่เคยทีความรู้เรื่องพระหรืออะไรเลยค่ะ

แต่โดยส่วนตัวแล้วเหมือนแต่ไหนแต่ไรก็ผูกพันกับนครปฐม หลายๆอย่างเลยค่ะ เลยรู้สึกว่าต้องมีอะไร รบกวนด้วยนะคะ

อีกอย่างจะพยายามอัพโหลดภาพลง แค่ต้องการทราบเบื้องต้นว่า น่าจะเรียกว่ารุ่นอะไรไม่งั้นนอนไม่หลับแน่ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
น่าจะประมาณนี้หรือเปล่าครับ

พระผงนั่งเสือตะกรุดทองคำ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มีรูปมาจะเข้าใจง่ายกว่านะครับ  :001: :001: :001:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
มีเยอะครับ ส่วนใหญ่ พระของหลวงพ่อเปิ่น จะเรียกว่า พระผงนั่งเสือ ครับผม ส่วนจะเป็นรุ่นไหน ปีอ่ะไร ต้อง เห็นรูปถึงจะ ทราบแน่ชัดครับ