ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะทราบว่าเป็น หนุมานตัวใหนอ่ะครับ  (อ่าน 2923 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
อยากจะทราบว่าเป็น หนุมานตัวใหนอะครับ เรียกชื่อว่าอ่ะไรอ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
หนุมานไม่มีแบ่งว่าเป็นตัวไหนครับ หนุมานมีตัวเดียวคือที่เป็นลูกพระพาย แล้วแต่เกจิอาจารย์จะนำไปวาดหรือไปสักเป็นท่าทางต่างๆ แต่ก็มีตัวเดียวอยู่ดีครับ

ขอบคุณ

• ปัญจมะ
    • อีเมล
คือแบบยังไงดี แบบว่าอยากรู้ว่าเป็นหนุมาน ตอนไหนอะครับ
อย่างเช่น เค้าจะมีหนุมานออกศึก หนุมานเผากรุงรงกา หนุมานเกี้ยวนาง หนุมานขี่เสือ อ่ะแบบเนี้ยอ่ะึครับ
ถ้า ลักษณะแบบนี้เรียกว่าอ่ะไรหรอครับ

บางทีอาจจะเรียบเรียงคำถามไม่ถูกต้องนะครับ หวังว่าพี่ ๆ คงเข้าใจในคำถามนะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
 :002:วันหลังสักเสร็จ อยากรู้ก็ถามเลยครับ

ออฟไลน์ หนุมานตัว9

• ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย
  • จตุตถะ
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
ท่าทางเหมือนขุนกระบี่ครับแต่ไม่มีกระบี่เลยไม่แน่ใจครับ
ถ้าไม่สู้จะรู้ได้ไงว่าแพ้

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
เห็นมี ตรีเพชร อยู่ ข้างๆ ตัวด้วยครับผม เหอะๆ ยังไงก็คือ หนุมานครับผม ทหารเอก พระราม ครับ ใช้ได้ ตัว ท่าท่าง แน่นอน  :016:

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนครับ

ผมเป็นคนนึงที่ ยึดมั่นหนุมานมากครับ จากประสบการณ์อ่ะไรหลาย ๆ อย่าง แหะ ๆ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
อย่างที่พี่ๆน้องสายบางพระบอกอ่ะครับหนุมานมีตัวเดียว แต่อย่างที่ท่านสักก็คือหนุมานออกศึก และก็มีหลายพิมพ์ครับผม

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เข้มขลังครับ  :016:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
หนุมาณมีตัวเดียว แต่มีหลายลักษณะ
ไม่ว่าจะลักษณะไหนก็มีพุทธคุณเหมือนกัน

ผิดถูกประกาลใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอบคุณ พี่ ๆ ทุกท่านครับ
ได้บทสรุปแล้วครับ นั่นคือ หนุมานออกศึก อ่ะนะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
สวยครับ