ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการ สักยันต์ ครับ  (อ่าน 1567 ครั้ง)

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมสักน้ำมันอะครับ
เค้าบอกกันว่าสักน้ำมันให้ไปหาหลวงพี่ติ่ง แล้วหลวงพี่ หลวงพ่อ ท่านอื่น ท่านมีสักน้ำมันไหมครับ
ผมเค้าไปนั่งดูอยู่หลายทีที่ หลวงพ่อญา หลวงพี่นัน มีแต่คนลงหมึก ไม่มีใครลงน้ำมันเลย ท่านมีทั้ง2อย่างเลยไหม
ก็เลยอยากทราบอะว่า สักน้ำมันให้ไปสักกับหลวงพี่ติ่ง หรือแล้วแต่เราจะเลือกครับ
ท่านจะไม่ว่าหรอครับ สักหมึกอยู่ เราเข้าไปบอกสักน้ำมัน

ขอบคุณครับ  :080: :080: :054: :054:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: สอบถามเรื่องการ สักยันต์ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พ.ค. 2554, 12:38:58 »
ผมสักน้ำมันอะครับ
เค้าบอกกันว่าสักน้ำมันให้ไปหาหลวงพี่ติ่ง แล้วหลวงพี่ หลวงพ่อ ท่านอื่น ท่านมีสักน้ำมันไหมครับ
ผมเค้าไปนั่งดูอยู่หลายทีที่ หลวงพ่อญา หลวงพี่นัน มีแต่คนลงหมึก ไม่มีใครลงน้ำมันเลย ท่านมีทั้ง2อย่างเลยไหม
ก็เลยอยากทราบอะว่า สักน้ำมันให้ไปสักกับหลวงพี่ติ่ง หรือแล้วแต่เราจะเลือกครับ
ท่านจะไม่ว่าหรอครับ สักหมึกอยู่ เราเข้าไปบอกสักน้ำมัน

ขอบคุณครับ  :080: :080: :054: :054:

ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 36; 36;

ข้าพเจ้าคิดว่า ทุกๆกุฎิที่มีการสักยันต์มีทั้งสักยันต์แบบ หมึก และ นำมันครับ คุณน้องไปนั่งดูมาหลายที่

แล้วรู้สึกศรัทธา หรือ ชอบพระอาจารย์องค์ไหนบางหรือยังครับ ถ้ารู้สึกชอบพระอาจารย์องค์นี้ก็สักยันต์

แบบ น้ำมันได้เลยครับ บุคคลท่านใดต่อคิวหลังคุณน้องก็ชอบหมดละครับ สักยันต์แบบน้ำมัน

มาไว เสร็จไว ประหยัดเวลาคนต่อคิวหลังคุณน้อง เป็นข้าพเจ้าก็ชอบ ไม่ต้องรอนานก็ถึงคิวเราละ

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณครับผม) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องการ สักยันต์ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พ.ค. 2554, 12:51:52 »
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 36; 36;

ข้าพเจ้าคิดว่า ทุกๆกุฎิที่มีการสักยันต์มีทั้งสักยันต์แบบ หมึก และ นำมันครับ คุณน้องไปนั่งดูมาหลายที่

แล้วรู้สึกศรัทธา หรือ ชอบพระอาจารย์องค์ไหนบางหรือยังครับ ถ้ารู้สึกชอบพระอาจารย์องค์นี้ก็สักยันต์

แบบ น้ำมันได้เลยครับ บุคคลท่านใดต่อคิวหลังคุณน้องก็ชอบหมดละครับ สักยันต์แบบน้ำมัน

มาไว เสร็จไว ประหยัดเวลาคนต่อคิวหลังคุณน้อง เป็นข้าพเจ้าก็ชอบ ไม่ต้องรอนานก็ถึงคิวเราละ

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณครับผม) :054: :054:
[/quote]
ขอบคุณครับ ผมศรัทธาทุกท่านละครับ
แต่ที่ผมนั่งดู ผมรอพี่ครับ ส่วนมากพี่ผมสักกับหลวงพ่อญา หลวงพี่นัน ครับ
แต่ผมชอบหลวงพี่นันครับ ใบหน้าท่านดูขรึม ๆ ดูเข้มขลังน่ะ

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 พ.ค. 2554, 01:22:48 »
สวัสดีนะครับ ผมว่าไปสักกับท่านไหนก็ได้ครับ
แต่ถ้าบอกว่าศรัทธาหลวงพี่นัน หลวงพี่ท่านก็สักให้ครับ น้ำมันนะ
แถมสักเร็วมาก แทบไม่ทันรูกสึกเลยด้วยซ้ำว่าสักแล้ว

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 พ.ค. 2554, 12:45:22 »
ชอบบุคคลิกท่านน่ะครับ
แต่ศรัทธา เคารพ พระอาจารย์ทุกท่านนั่นแหละครับ

ออฟไลน์ meef2002

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 พ.ค. 2554, 02:31:50 »
ส่วนผมสักน้ำมันเหมือนกันกับพระอาจารย์ญา ท่านก็สักให้ ผมสักน้ำมันแล้วต่อสีเมื่อหมดยันต์ครู

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 พ.ค. 2554, 01:34:24 »
ส่วนผมสักน้ำมันเหมือนกันกับพระอาจารย์ญา ท่านก็สักให้ ผมสักน้ำมันแล้วต่อสีเมื่อหมดยันต์ครู
ทำไมไม่ลงสีหมดเลยละ