ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาเรื่องการวิ่งของเข็มทองครับ  (อ่าน 5707 ครั้ง)

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
พี่ๆน้องๆท่านใดที่ฝังเข็มทองสายหลวงพ่อพิมมาลัย ผมอยากทราบการเรียกเข็มต้องทำอย่างไรบ้าง เรียกมาแล้วจะขึ้นเป็นเล่มหรือขึ้นเหมือนกล้ามเนื้อมารวมกัน ไม่เป็นเล่มครับ

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
พี่ฝังสายของหลวงพ่อพิมมาลัยหรอครับ
ผมเองไม่ได้ฝังครับ แต่อาจารย์ผมเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อพิมมาลัยครับ แต่จากการเล่าของพวกพี่ ๆ ผม
เค้าบอกว่า ลักษณะจะเป็นเหมือนเข็มเลื่อนมาครับ พี่เคยเห็นลูกหนูมั้ยครับเวลาวิ่งอ่ะครับ
เข็มจะวิ่งคล้าย ๆ กันแต่ลักษณะจะเหมือนเข็มครับ

ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2554, 12:40:47 โดย ทรงกลด »

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
ขึ้นอยู่กับสภาวะจิตของแต่ละคนครับ เข็มทองของสายหลวงปู่พิมพ์มาลัย มาลโย ท่านให้ภาวนาแค่ พุทธ โธ อาจารย์ประคองท่านก็บอกเช่นนั้นเหมือนกัน ถ้าใส่เข็ม ( ฝังเข็ม ) แล้วไม่หมั่นภาวนา ก็ไม่มีประโยชน์ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณมากครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
หมั่นภาวนา พุท-โธ    

เมื่อต้องการเรียกเข็มบริเวณใด ให้ดึงเนื้อบริเวณนั้นเบาๆ จะเห็นเนื้อนูนขึ้นมาประมาณเม็ดข้าวสาร

หากท่านใดฝังไว้มาก ก็จะเห็นรอยหลายตำแหน่ง เมื่อลองเอานิ้วกดดูจะรู้สึกแข็งเป็นไตเลยครับ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
พี่ฝังสายของหลวงพ่อพิมมาลัยหรอครับ
ผมเองไม่ได้ฝังครับ แต่อาจารย์ผมเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อพิมมาลัยครับ แต่จากการเล่าของพวกพี่ ๆ ผม
เค้าบอกว่า ลักษณะจะเป็นเหมือนเข็มเลื่อนมาครับ พี่เคยเห็นลูกหนูมั้ยครับเวลาวิ่งอ่ะครับ
เข็มจะวิ่งคล้าย ๆ กันแต่ลักษณะจะเหมือนเข็มครับ

ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ คือผมฝังกับอาจารย์ป้อม อาจารย์เจต  อาจารย์ปุ้ม ท่านทั้ง3ก็สายหลวงปู่พิมครับ อาจารย์ทึมครับ( เข็มตาย ) ตอนนี้ก็ยังไม่เยอะครับเพราะอาจารย์อยู่ไกล อย่างอาจารย์เจตก็ ด่านมะขามเตี้ย ตอนนี้ผมก็ฝัง26เล่มครับ เตื่อนภัยได้ดีเยี่ยม เข็มจะกระตุกๆไปตามร่างกายตั้งแต่หัวจรดเท้าครับ

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
พระอาจารย์เจตน์ เท่าที่เคยได้รับฟังจากน้องๆมา ทราบว่าท่านก็ไม่เป็นรองใครเหมือนกันในวิชาเข็มทอง เพราะเป็นสายหลวงปู่พิมพ์ มาลโย อีกท่านหนึ่ง

ขอบคุณครับ