ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีพี่ๆ ทุกท่าน และขอฝากเนื้อฝากตัวครับ  (อ่าน 1065 ครั้ง)

ออฟไลน์ kiembuay

• ทุติยะ
  • **
สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ
ผมสมาชิกใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
รบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยความด้อยประสบการณ์ครับ

ผมยังไม่เคยบูชาครู รับยันต์จากพระอาจารย์ อาจารย์ จากที่ไหนเลย

แต่ด้วยศรัทธา และอยากรับที่พึ่งที่ระลึกไว้คุ้มครอง บูชา

ผมไม่อยากสักมากมาย แค่ขอ2-3ยันต์ไว้คุ้มครอง บูชา

ผม ทำอาชีพ มัคคุเทศก์...
ด้วยอาชีพที่ต้องเจรจา ติดต่อ นำเสนอ...ผมอยากรับยันต์ด้าน เมตตา มหานิยม ไว้ส่งเสริม
ด้วยอาชีพที่ต้องเดินทางบ่อยๆ...อยากรับยันต์ด้าน แคล้วคลาด
และด้วยอาชีพที่ทำมาหากินกับศิลปะ ศาสนา วัดวาอาราม วัง วัฒนธรรม...จะรับยันต์ ไหนไว้บูชา ดีครับ?

ถ้าผมกราบเรียนท่านพระอาจารย์แบบนี้ ผมจะเรื่องมากไปไหมครับ?

ผมอยากจะสักน้ำมัน ไม่ต้องการโชว์ จะได้ไม๊ครับ?

รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ
ทั้งการเดินทาง ขั้นตอนการเตรียมตัว การบูชา

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
ยินดีต้อนรับครับ

ไปสัก ก็แจ้งบอกพระอาจารย์ท่านได้เลยครับว่า สักน้ำมัน แล้วทำงานอะไร แล้วพระอาจารย์ท่านจะเมตตาให้เราเองครับ

ค่าพาน ดอกไม้ ธูปเทียน บุหรี่ = 70 บาทครับ (ที่วัด หน้ากุฏิมีจำหน่าย)

ค่าพานครู = 25 บาทถ้วน (ไม่ขาดไม่เกิน) อาจให้มากกว่านั้น ใส่เป็นซองปัจจัยต่างหากครับ(ซองฟรีครับ)

การเตรียมตัวไม่มีอะไรมากครับ
- ศรัทธาในบารมีหลวงพ่อเปิ่น
- เตรียมตัวเจ็บ
- เตรียมตัวนั่งรอคิว (อิอิ)

ข้อห้ามสำหรับคนสักยันต์
              ๑. ห้ามผิดลูกเมียเขา
              ๒. ห้ามด่าบุพการี
              ๓. ห้ามกิน น้ำเต้า มะเฟือง
              ๔. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว
              ๕. ให้ถือศีล ๕ อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี
ทำแต่กรรมดีครับ

การบูชา ที่กุฏิใหญ่มีใบพระคาถา บูชาหลวงพ่อเปิ่นให้หยิบฟรีครับ
ส่วนการเดินทาง ไม่รู้ว่าคุณน้องอยู่แถวไหน(อิอิ) เลยบอกไม่ถูกครับ

ปล. ก่อนสักเลขอักขระลายยันต์ ก็เข้าไป กราบไหว้สังขารหลวงพ่อเปิ่นที่กุฏิใหญ่ เพื่อฝากตัวเป็นศิษย์ เพื่อสิริมงคลด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2554, 02:09:21 โดย Nagasia »
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ครับผม ยินดีต้อนรับครับ
ถ้าสักก็ตามคุณNagasia  บอกนั่นแหละครับ
กายพร้อม ใจพร้อม เราทนได้  :004: :004:
ก็สักยัตน์ครูไป แล้วต่อมาก็บอกกับพระอาจารย์ว่าเราทำอาชีพอะไร
เพื่อพระอาจารย์จะได้เมตตายันต์ทางด้าน เมตตา ค้าขาย เจรจา ครับ
แล้วอยู่แถวไหนล่ะ :062:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ meef2002

• จตุตถะ
    • อีเมล
ยินดีที่รู้จักครับ ผมก็เช่นกัน สักน้ำมัน ว่าจะไปขึ้นสีแล้ว

ออฟไลน์ superpood

• ทุติยะ
  • **
ครับ ผมยังไม่ได้สักเลย แค่ศึกษาอยู่ ไว้หากมีโอกาสเหมาะๆ คงจะได้ลงเข็มสักครั้ง
เคยไปวันอาทิตย์หลังวันไหว้ครู ปี54 กุฏิพระอาจารย์ญา ท่านว่างเลยไม่มีคนมาสัก กะว่าจะไปสังเกตุการณ์ซักหน่อย :050:

ออฟไลน์ kiembuay

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณสำหรับ การต้อนรับอันอบอุ่น และคำแนะนำครับ

ผมอยู่แถวพระรามสามครับ
ว่าจะนัดกับเพื่อนขับรถไปน่ะครับ
ยังหาโอกาสดีๆอยู่

ในระหว่างนี้ก็ศึกษาไปเรื่อย

ส่วนเส้นทางการเดินทางยังไงรบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ