ผู้เขียน หัวข้อ: ของที่สักมาไม่อยู่กับตัว ทำยังไงดีครับ  (อ่าน 2500 ครั้ง)

ออฟไลน์ koratdevil

• ทุติยะ
  • **
คือมีเพื่อนคนนึงเขาเรียนทางด้านวิชาอาคมมาแล้วก็มีเซนท์เรื่องพวกนี้อ่ะครับ

เขาเห็นพวกถอดเสื้อเลยขอมาจับที่รูปพระพิฆเนศ(ปางเสวยสุข) นานพอสมควร  แล้วเขาก็บอกว่าไปทำอะไรมา  เขาไม่อยู่แล้ว

ผมก็เลยเล่าให้ฟังว่า  ผมบ่วนน้ำลายลงโถ  แต่เอามือเขี่ยๆขึ้น แล้วก็ให้ผู้หญิงขึ้นค้อมอ่ะครับ

จากเขาก็ให้ผมนั่งขัดสมาท แล้ว เอามือมาจับที่รูปพระพิฆเนศ  เดี๋ยวจะเรียกเขามาอยู่ให้ แต่มาได้ไม่เยอะเมื่อที่ตอนสักใหม่ๆ  เขาก็ถ่องคาถานานมาก  แล้วรู้สึก  ตึบๆที่ลายสัก  แล้วขนลุกอ่ะครับ 

ผมอยากรู้ว่าทำยังไงของที่สักมาจะมาอยู่เหมือนเดิมครับ  ต้องไปครอบครูรึป่าว  เพราะวันที่ไหว้ครูที่19 มีนา  ผมไม่ได้ไปครอบครูอ่ะครับ ไปร่วมพิธีไหว้ครูเฉยๆ

รบกวนฝากเรื่องนี้ด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ meef2002

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมแนะนำนะครับ ให้ไปวัดบางพระครับ เข้าไปที่โบสใหญ่ไป บอกหลวงพระอาจารย์สำอางครับ ว่าสักมาให้เป่าใหม่ให้หน่อย ท่านจะเป่าเอาของกลับใหม่แต่อย่าทำผิดบ่อยนะครับมันไม่ดี

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
ผมเห็นด้วยทุกประการกับที่คุณ meef2002 แนะนำนะครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
เห็นด้วยครับผม ผู้หญิงขึ้นค่อมมันไม่เสื่อมหรอกครับแต่มันไม่สมควรเฉยๆเพราะว่าอักขระเลขยันต์ต่างๆนั้นเป็นของสูงเป็นของมีครู แต่ที่ท่านรู้สึกอย่างนั้นเพราะใจท่านคิดกังวนไม่สบายใจ เชื่อมั่นเถอะครับทุกสิ่งอยู่ที่จิตเราคิดว่าอยู่มันก็อยู่อย่าได้สงสัยในวิชา มีอีกทางเพื่อความสบายใจท่านก็มาที่วัดบางพระให้หลวงพ่ออางท่านเป่าให้ และที่ขาดไม่ได้เลยก็คือจุดธูปขอขมาครูอาจารย์แค่นี้ก้เพียงพอแล้ว ส่วนเรื่องเสื่อมข้าพเจ้ามั่นใจว่าไม่ครับ เพราะตัวข้าพเจ้าเจอประสบการณืมาเยอะในชายแดน( ข้าพเจ้าศิษย์บางพระไม่ได้อวดอ้างใดๆทั้งสิ้นบารมีหลวงพ่อเปิ่นอยู่เหนือหัวข้าพเจ้าเสมอ และข้าพเจ้าได้นำประโยชย์จากการสักยันต์สายบางพระไปคุ้มครองประเทศชาติ ) และเป็นแนวทางให้ศิษย์น้องสายบางพระในการเชื่อมั่นในบารมีหลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
จงเชื่อมั่นในของที่เราได้รับมา จิตใจเราเองนั้นที่เสื่อม

ออฟไลน์ meef2002

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมขอเสริมนะครับ ผู้หญิงที่ขึ้นคร่อม ถ้าเป็นเมียเราไม่เป็นไรครับผมรับประกัน แต่อย่าผิดศิษย์ก็พอ โดยเฉพาะคนสักอย่างเรา อย่าผิดลูกเมียเค้าพอครับ ส่วนเรื่องถมน้ำลายลงโถผมก็ถือเคล็ดเหมือนกันเพราะน้ำลายอยู่ในปากไม่ควรถมลงที่ต่ำครับ

ออฟไลน์ koratdevil

• ทุติยะ
  • **
โล่งอกแล้วครับ  ขอบคุณมากครับ  ผมกังวนเรื่องผู้หญิงขึ้นค่อมนี้แหละครับ  ต่อไปผมจะระวังให้เยอะกว่านี้   แต่ศลีห้าผมเคร่งมากครับ  เสียแต่เรื่องสุราอ่าครับ  แฮะๆๆ  ขอบคุณพี่ๆอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ kajornsak

• สัตตมะ
  • **
ได้ฟังเรื่องเล่ามาว่า มีคนทำเหรียญปลอมรุ่นนู้นรุ่นนี้ พอมีคนทราบเรื่องก็ได้แจ้งหลวงปู่เปิ่นทราบ ท่านบอกว่าเหรียญมีรูปหลวงปู่จะปลอมได้ไง

ศรัทธาอยู่ที่ใจใช่วัตถุ

ออฟไลน์ therun01

• ทุติยะ
  • **
ผมไปครังแรกครับขอน้ำมันมาอาจารไห้แปดทิศมานะครับต้องระวังอะไรมั้งครับแต่เห็นเค้าบอกว่าจะไห้เก้ายอดก่อนไม่ไช่หรอครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เชื่อในสื่งที่ทำ ทำในสิ่งที่เชื่อ คิดดี ทำดี พูดดี :015: