ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รับความเมตตาจากอาจารย์หนวดครับ  (อ่าน 2925 ครั้ง)

ออฟไลน์ Butt butt

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Butt277@hotmail.com

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ตอบ: ได้รับความเมตตาจากอาจารย์หนวดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 พ.ค. 2554, 11:23:22 »
งามมากครับผม

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ตอบ: ได้รับความเมตตาจากอาจารย์หนวดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 พ.ค. 2554, 11:41:02 »
สวยงามมากครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ phrueak

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 พ.ค. 2554, 11:57:21 »
ขอถามท่านที่สักมาหน่อยนะครับ  ถ้าสักกับอ.หนวดเลือกภาพได้มั้ยแล้วราคาเท่าไหร่ครับ   พอดีผมศรัทธาอ.หนวดอยากให้ท่านสักแต่ผมอยู่ไกลกะว่าจะไปสักที่บ้านท่าน

ออฟไลน์ jaroenthai

• สัตตมะ
  • **
  • กรรมของสัตว์โลกใครจะไปฉุดไปรั้งไว้ก็ไม่อยู่
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 พ.ค. 2554, 12:25:13 »
สักกับท่านอาจารยหนวดเลือกภาพไม่ได้ครับสักตามตำราของหลวงปู่ ดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ 1 ซอง  ค่าครู 25 บาท

อะไรที่ได้มาง่ายๆคนมักไม่เห็นคุณค่าของมันซึ่งต่างกับสี่งที่ได้มาโดยยากเห็นกี่ทีก็ภาคภูมีใจ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 พ.ค. 2554, 04:25:54 »
สุดยอดมากๆครับท่าน เข้มขลัง สวยงามมากๆครับผม 25; 25;

ข้าพเจ้ายินดีด้วยครับ ที่ท่านButt butt  เชื่อมั่นศรัทธาใน องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ วัดบางพระ ครับผม

ขอสวัสดีท่าน อาจารย์หนวด มา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ :054: :054: รักษาดูแลสุขภาพด้วยนะครับ :054: :054:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 พ.ค. 2554, 04:40:57 »
ขอถามท่านที่สักมาหน่อยนะครับ  ถ้าสักกับอ.หนวดเลือกภาพได้มั้ยแล้วราคาเท่าไหร่ครับ   พอดีผมศรัทธาอ.หนวดอยากให้ท่านสักแต่ผมอยู่ไกลกะว่าจะไปสักที่บ้านท่าน

เลือกไม่ได้ครับ แต่ขอได้ แต่ก็อีกนั่นแหละขอได้แต่อาจารย์จะให้หรือเปล่า ?

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 พ.ค. 2554, 07:48:08 »
สวยงามครับท่าน

ออฟไลน์ Butt butt

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Butt277@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 พ.ค. 2554, 10:12:52 »
ก็ตามตำราของวัดบางพระนั่นแหละ ดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ 1 ซอง ค่าบูชาครู 25 บ. แต่ได้ยินมาว่า ท่านอาจารย์หนวดท่านจะถวายค่าบูชาครูให้กับทางวัดทั้งหมด ผมก็เลยใส่ซองต่างหากให้อาจารย์หนวด 100 บ. ทุกครั้งต่อ 1 ยันต์ และถ้าจะสักต้นแขน คือด้านหลังต้องเต็มก่อน แล้วมาที่แขน ตามด้วยด้านหน้าครับ ข้ามขั้นตอนไม่ได้ ส่วนที่จะเลือกยันต์ เลือกไม่ได้ครับ แล้วแต่ท่านอาจารย์จะเมตตาครับ ตามตำราวัดบางพระครับ

ออฟไลน์ num5321

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 พ.ค. 2554, 08:22:34 »
สวยงามครับ

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 พ.ค. 2554, 09:24:10 »
ขอบคุณสำหรับภาพที่นำมาให้ชม ...................ลายมือท่านยังคงความงดงามเช่นเคย.......... :016: :015:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ Padungpong

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 พ.ค. 2554, 10:31:39 »
ก็ตามตำราของวัดบางพระนั่นแหละ ดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ 1 ซอง ค่าบูชาครู 25 บ. แต่ได้ยินมาว่า ท่านอาจารย์หนวดท่านจะถวายค่าบูชาครูให้กับทางวัดทั้งหมด ผมก็เลยใส่ซองต่างหากให้อาจารย์หนวด 100 บ. ทุกครั้งต่อ 1 ยันต์ และถ้าจะสักต้นแขน คือด้านหลังต้องเต็มก่อน แล้วมาที่แขน ตามด้วยด้านหน้าครับ ข้ามขั้นตอนไม่ได้ ส่วนที่จะเลือกยันต์ เลือกไม่ได้ครับ แล้วแต่ท่านอาจารย์จะเมตตาครับ ตามตำราวัดบางพระครับ
เสียดายจังเลยครับ     ผมศรัทธาอาจารย์หนวด   อยากจะไปหาท่านที่บ้าน     ผมอยากลงยันต์ที่ต้นแขน  เพราะมีที่หลังแล้ว 1 ยันต์  แต่คงไม่สามารถรอให้ยันต์เต็มหลังก่อนได้    เพราะส่วนหนึ่งต้องเกรงใจพ่อแม่ผู้ให้กำเนิดด้วย      แกขอไว้ว่าสักแต่น้อย ๆ พอ    T_T

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 พ.ค. 2554, 11:06:17 »
อย่าเสียดายเลยครับ อย่างน้อย ท่านก็ทำตามคำขอของบิดามารดา  เป็นสิ่งที่ดีที่สุดแล้วสำหรับคนเป็นลูก
"คุณบิดามารดา ครูบาอาจารย์ ปวงเทพเทวา จงเป็นที่พึ่งแก่ข้าพเจ้าในกาลบัดนี้............"  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2554, 11:08:24 โดย อภิรัตน์ »

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 พ.ค. 2554, 03:24:53 »
อย่าเสียดายเลยครับ อย่างน้อย ท่านก็ทำตามคำขอของบิดามารดา  เป็นสิ่งที่ดีที่สุดแล้วสำหรับคนเป็นลูก
"คุณบิดามารดา ครูบาอาจารย์ ปวงเทพเทวา จงเป็นที่พึ่งแก่ข้าพเจ้าในกาลบัดนี้............"  :054:

พูดได้ดี กินใจผมมากครับ   ขอบคุณท่านอภิรัตน์ ครับ

และขอบคุณสำหรับภาพด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2554, 03:25:21 โดย ซาดุยฮุย »
[shake]ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ[/shake]

ออฟไลน์ somjung1900

• จตุตถะ
  • ดื่มนมจากเต้า ดีกว่าดื่มเหล้าจากกลม
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 พ.ค. 2554, 02:08:40 »
เข้มขลัง สุดๆ ไปเลย ครับ