ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนดูเขี้ยวนี้ให้หน่อยครับ ใหม่  (อ่าน 3203 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
รบกวนดูเขี้ยวนี้ให้หน่อยครับว่าใช่เขี้ยวเสือหรือเปล่าครับช่วยตอบให้ด้วยนะครับพอดีมีพี่ท่านหนึ่งเค้าจะขายให้ครับผมก็ดูไม่เป็นครับ

อย่างอันนี้ผมก็นำมาให้ชมเจ้าของเค้าขาย1500 บาทคุณว่าแพงไหมผมกล้าซื้อนะ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิ.ย. 2550, 04:26:29 โดย pool »
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: รบกวนดูเขี้ยวนี้ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พ.ค. 2550, 06:51:50 »
น่าจะเสือนะ ผมดูไม่เปนแต่ก็เคยผ่านๆๆ ตาครับสรุป ผมมั่วน่ะ  ;D

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: รบกวนดูเขี้ยวนี้ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พ.ค. 2550, 07:11:07 »
ขอโทษครับๆๆๆ พอดี เหนล่ะครับ เขี้ยวหมี ครับ ผมเอง สรุปว่าเขี้ยวหมี ถ้าผิดก็บอกด้วยเด้อ........ ;D  อายจัง มั่วได้เน่ามาก อิอิ  :D

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พ.ค. 2550, 09:40:55 »
อืมม มีร่องเส้นเลือดนี่ เค้าว่าเป็นเขี้ยวเสือนะ  ดู ๆ แล้วผมว่า เขี้ยวเสือละ แต่เสืออะไร อันนี้ตอบไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 พ.ค. 2550, 04:44:07 »
อาจจะเป็นเขี้ยวเสือนะครับ ถ้าเขี้ยวหมีน่าจะเป็นลายทางขวาง (หรือเปล่านะ) และดูจากรอยร่องร่องน้ำน่าจะเป็นเขี้ยวล่างข้างขวานะครับ คือประมาณเอานะครับ ประสบการณ์ทางนี้ก็ยังน้อยอยู่น่ะ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ สาลีโข

• ตติยะ
  • "บุคคลผู้ฝึกตนแล้ว ย่อมเป็นผู้ไร้เทียมทาน"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 พ.ค. 2550, 01:28:02 »
เขี้ยวหมีจะมีลายไปจนถึงปลายเขี้ยวเลยนะครับ ในความคิดผมน่าจะไม่ใช่เขี้ยวหมีนะครับ
แต่ไม่ทราบว่าเป็นเขี้ยวอะไร :(

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2550, 10:56:42 »
เป็นเขี้ยวของสัตว์ตระกูลแมวแน่นอนครับ ถ้าความยาวเขี้ยวทั้งอันประมาณ 2 นิ้ว น่าจะเป็นเสือขนาดเล็กนะครับ เช่น เสือปลา เสือไฟ หรือ แมวป่า แมวดาว 
คนดีเท่านั้นที่พระท่านจะคุ้มครอง

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2550, 12:47:32 »
 ;D  ขอบคุณพี่mechanic  มากๆครับที่ช่วยให้ผมตัดสินใจในครั้งนี้

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2550, 07:30:58 »
เขี้ยวเสือน่าจะยาวกว่านี้มั้ยและใหญ่กว่านี้ ;D
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา