ผู้เขียน หัวข้อ: มาเล่าให้ฟัง กับการสักยันต์ครั้งแรก ครับ  (อ่าน 2305 ครั้ง)

ออฟไลน์ mgdan

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - suwan_im@hotmail.com
วันนี้ผมไปสักมาแล้วครับ หลวงพี่นัน ท่านเมตตาให้ 9 ยอดมาครับ เพราะเพิ่งสักเป็นครั้งแรก
ตอนสักไม่เจ็บเลยครับ แต่รู้สึกร้อนๆ แปลกๆ  :075: แต่ก็รู้สึกดีครับ เดียววันศุกร์หน้าไปเอาอีกพาน
กะว่าจะเอาอาทิตย์ละพานครับ  :002:
ล้มแล้วให้ลุก ทุกข์ยากให้อดทน ยากจนจงเจียมตัว จะใหญ่เกินฟ้าหรือว่าต่ำเพียงดิน ชีวิตคนมีค่าเท่ากัน

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
ยินดีด้วยนะครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
ยินดีด้วยครับ
ได้ของดีมา รักษาไว้ให้ดีครับ
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
เป็นไปได้อย่างไร ครับท่าน ไม่เจ็บ แป ลก ดี :114:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ยินดีด้วยครับผม ค่อยเป็นค่อยไปนะครับ
ขอให้สมหวังตามที่ตั้งใจ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
เป็นไปได้อย่างไร ครับท่าน ไม่เจ็บ แป ลก ดี :114:

คิดเหมือนกันเลยครับคุณพี่•••--สายัณ--•••
หลวงพี่นันท่านคงจะแทงเบามั้งน้องเค้าถึงไม่เจ็บ
เป็นกำลังใจให้น๊ะน้องmgdan
อาทิตย์ละพานเลยหรือ :003:  :003:  :003:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ somjung1900

• จตุตถะ
  • ดื่มนมจากเต้า ดีกว่าดื่มเหล้าจากกลม
อยากไปเป็นศิษย์เหมือนกันคั่บ
แต่ยัง ไม่มีโอกาส  :050:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วย ครับ   :015:

ออฟไลน์ coko

• ปัญจมะ
    • อีเมล
อย่าไปสักเหมื่อนกันกำลังหาวันว่างอยู่ครับ