ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆในเว็บช่วยดูเหรียญปี19ให้หน่อย  (อ่าน 6448 ครั้ง)

ออฟไลน์ vit-rama2

• ตามรอยพ่อเปิ่น
  • จตุตถะ
    • อีเมล
รบกวนพี่ๆที่พอรู้เรื่องเหรียญหลวงพ่อเปิ่นปี19ว่าเป็นของแท้ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ค. 2554, 11:59:21 โดย vit-rama2 »
รักและเคารพหลวงพ่ออย่างสุดใจ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ขอโทษนะครับ ภาพไม่ค่อยชัดนะครับ ต้องเห็นของจริงครับ แต่ความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ผมว่าไม่ค่อยดีครับ รอท่านอื่นๆมาช่วยดูอีกทีนะครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2554, 02:54:22 โดย คนรักษ์พระ »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ขออนุญาตเสนอความเห็นที่อาจจะเห็นแตกต่างกับพี่เจมส์นะครับ
ขอบร่องเหรียญลึกทั้งหน้า หลัง
เส้นเสี้ยนสาดเป็นรัศมีรอบๆเหรียญทั้งหน้า หลังชัดเจนดี
ผมเห็นว่าเป็นบล๊อคนวะมีเข็ม แท้ และสวยด้วยครับ

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
ขออนุญาตเสนอความเห็นที่อาจจะเห็นแตกต่างกับพี่เจมส์นะครับ
ขอบร่องเหรียญลึกทั้งหน้า หลัง
เส้นเสี้ยนสาดเป็นรัศมีรอบๆเหรียญทั้งหน้า หลังชัดเจนดี
ผมเห็นว่าเป็นบล๊อคนวะมีเข็ม แท้ และสวยด้วยครับ

ไม่ธรรมดาจริงๆครับคุณบางแก้วฟ้า  :053:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ศึกษาเรียนรู้กับลุงอเมซิ่ง2511, พี่หอมเชียงและพี่น้องในเวปเรา อิ อิ อิ
มีคุณประโยชน์มากมาย ผมยังรู้สึกขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยกันนำภาพมาลงแล้วช่วยกันชี้ตำหนิต่างๆให้รู้กันไว้
เป็นที่พึ่งกันได้จริงๆครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ส่วนตัวดูแท้ครับ ดูจากพิมพ์ทรงตำหนิต่างๆ รวมทั้งเส้นเสี้ยนวิ่งด้านหลังเหรียญซึ่งเกิดจากแรงกระแทกตอนปั้มพระ ผมเป็นอีกจุดหนึ่งที่ทำให้แยกแยะเก๊-แท้ได้ง่าย เหรียญนี้แท้ดูง่ายครับ แต่พระอาจทำผิวมาใหม่ เลยทำให้มองดูเหมือนเป็นพระทำใหม่

ออฟไลน์ machanu

• ฉัฏฐะ
  • *
ส่วนตัวดูแท้ครับ ดูจากพิมพ์ทรงตำหนิต่างๆ รวมทั้งเส้นเสี้ยนวิ่งด้านหลังเหรียญซึ่งเกิดจากแรงกระแทกตอนปั้มพระ ผมเป็นอีกจุดหนึ่งที่ทำให้แยกแยะเก๊-แท้ได้ง่าย เหรียญนี้แท้ดูง่ายครับ แต่พระอาจทำผิวมาใหม่ เลยทำให้มองดูเหมือนเป็นพระทำใหม่
คิดว่ารมดำทำผิวใหม่มา แต่ดูแท้เช่นกันครับ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
พี่บางแก้วฟ้า ตาคมจริงๆครับพี่   :016: :016: :015: :015:
หายไปนานเหมือนกัน สงสัยงานจะยุ่ง
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
ส่วนตัวผมคิดว่าสวยนะครับ บล๊อคนวะ สภาพงดงามมากครับ
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
 :070:สวยมากผมตามหามาหลายปียังไม่มีโอกาศได้ครอบครองสักที :070: :070:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ vit-rama2

• ตามรอยพ่อเปิ่น
  • จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ๆทุกคน ที่ให้ความกระจ่างกับผม ผมเครียดอยู่นานว่าใช้ของแท้รึเปล่า เพราะความอยากได้เลยได้เช่า ทั้งๆที่ไม่แน่ใจว่าจริงหรือปลอม ตอนนี้เริ่มโล่งอกและปราบปลื้มมากๆ ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนอย่างมาครับ :001: :001:

ออฟไลน์ Armagink

• ทุติยะ
  • **
เป็นบุญ ตา อีกครั้งหนึ่ง ครับ  ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล