ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์พัน ผีมือการสักสักคล้ายกับหลวงพ่อเปิ่นมากที่สุดและคงรักษาเอกลักษณ์เดิมไว้  (อ่าน 3160 ครั้ง)

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
บรรยากาศที่วัดดคปูนครับ

หนุมาน(มัจฉานุ)

เพชรพญาธร ( นักล่ามหาเสน่ )

นางพิม ( อันนี้ประสบการณ์มากมายคนที่สักกับอาจารย์พันไป ตกกลางคืนจะฝันเห็นผู้หญิงแทบทุกคน )

หน้าเสือ

ด้วยอาจารย์ท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นรุ่นแรกๆจึงมีความเข้มขลังทางการสักยันต์มาก ท่านเป็นพระผู้มีความเมตตาต่อลูกศิษย์และสัตว์ร่วมโลก น้องหมาที่วัดโดนยิงโดนทุบมา ท่านก็เก็บมารักษา และอีกหลายๆอย่าง แม้กระทั่งโรงพัก โรงเรียน วัดต่างๆท่านก็เมตตาช่วยเหลือมาโดยตลอด ค่าครูในการสักท่านก็ไม่เรียกแม้แต่บาทเดียวคุณจะใส่ไม่ใส่ท่านก็ไม่สนใจ หลวงพ่อเปิ่นได้กล่าวไว้ว่า คนจนมีคนรวยมี ถ้าเขาไม่เป็นทุกข์เขาไม่เดือดร้อนเขาคงไม่ขอความช่วยเหลือหรอก ผมได้ฟังคำนี้แล้วซาบซึ้งมากๆ ( ข้าพเจ้าไม่ได้ยกยอหรือหมิ่นประมาทใดๆต่อครูอาจารย์ทั้งสิ้น แต่ข้าพเจ้ายกย่องในความเมตตาของท่าน )

ออฟไลน์ commandov2

• จตุตถะ
    • อีเมล
สิ่งทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่เที่ยง ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น

ออฟไลน์ sakmitsu

• จตุตถะ
    • อีเมล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2554, 01:30:23 โดย sakmitsu »

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
ขอบคุณครับ เคยเจอหลวงพี่พันธ์ครั้งล่าสุดก็เมื่อ ประมาณ 11 ปีที่แล้วที่วัดบางพระ ตอนนั้นหนุ่มกว่าตอนนี้เยอะเลยครับ ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้น้ำหนักเข็มยังเหมือนสมัยก่อนหรือเปล่านะครับ

ขอบคุณ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ สตีฟ ชุมพร

• ตติยะ
หลวงพ่อเปิ่นได้กล่าวไว้ว่า คนจนมีคนรวยมี ถ้าเขาไม่เป็นทุกข์เขาไม่เดือดร้อนเขาคงไม่ขอความช่วยเหลือหรอก ผมได้ฟังคำนี้แล้วซาบซึ้งมากๆ

ด้วยความศรัทธาและเคารพหลวงพ่อเปิ่นครับ

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
ยินดีในความเคารพและศรัทธาจริงๆเลยนะครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
  เห็นลูกหลวงพี่พันธ์ เยอะขนาดนี้ดีใจจังเลย
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ