ผู้เขียน หัวข้อ: พระเครื่อง ที่ผม อารธนาขึ้นคอทุกวันครับ  (อ่าน 3779 ครั้ง)

ออฟไลน์ ubonboy

• ตติยะ
    • อีเมล

จากซ้าย นะครับ 1.เหรียญหลวงพ่อผาง ปี12 2.เหรียญ ปืนไขว้ หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ 3.พระผง เสาร์5 ปี2536 หลวงพ่อเปิ่น

4.เหรียญ รุ่นสุดท้าย หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม ปี2536 รูปอาจจะไม่ชัดนะครับ เพราะ ไม่ได้ถ่ายด้วยกล้อง สแกน จากแครื่อง เครื่องปริ้น

เตอร์ ส่วน ตะกรุด เป็น ตะกรุดคอแมว ครับ ประสบการ์ ที่ ผม ห้อย มาแคล้วคลาด ตลอด จากการจะมีเรื่อง กับ คู่อริ ก็ไม่มี รถล้ม หัวกระแทก

พื้น กระเด็น ไป นึกว่าจะมีแผล ไม่มี รอย เลย ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณมากครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
ยินดีด้วยนะครับ ที่มีของดีไว้ติดตัว

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ an99

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
น่าจะเลี่ยมกรอบสักนิดนึงนะครับ :016:

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตะกรุดคอแมวของหลวงพ่อท่านใดสร้างเหรอครับ...
เคยได้ยินแต่ตะกรุดคอหมา ของหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน
พุทธคุณเหมือนตะกรุดคอหมารึเปล่าครับ

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยงามมากครับ องค์แรก แอบชอบ :095: :095:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เห็นด้วยกับพี่ต้นน้ำครับ น่าจะเลี่ยมกรอบพลาสติก เพื่อรักษาเนื้อพระนะครับ  :016:

ออฟไลน์ ubonboy

• ตติยะ
    • อีเมล
ตะกรุดคอแมวของหลวงพ่อท่านใดสร้างเหรอครับ...
เคยได้ยินแต่ตะกรุดคอหมา ของหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน
พุทธคุณเหมือนตะกรุดคอหมารึเปล่าครับ
ตะกรุดคอแมว เป็นของ ทาง อ.เขมราฐ จ.อุบลราชธานี ครับ หลวงพ่อท่านใดสร้าง ผมก็ไม่รู้ต้องถามพี่อีกที พี่ผมเป็นคนไปเอามา

ประสบการณ์ ชาวบ้าน เห็นแมว ชอบไปขโมยกินของ จึงยิงด้วยปืนลูกซอง ปรากฏ ยิงโดน แต่แมวไม่เป็นไร ครับ แผลก็ไม่มี

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตะกรุดคอแมว เป็นของ ทาง อ.เขมราฐ จ.อุบลราชธานี ครับ หลวงพ่อท่านใดสร้าง ผมก็ไม่รู้ต้องถามพี่อีกที พี่ผมเป็นคนไปเอามา

ประสบการณ์ ชาวบ้าน เห็นแมว ชอบไปขโมยกินของ จึงยิงด้วยปืนลูกซอง ปรากฏ ยิงโดน แต่แมวไม่เป็นไร ครับ แผลก็ไม่มี

ใช่ของหลวงปู่คำบุ หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญน่าจะเลี่ยมกันน้ำดีกว่าครับ เหรียญจะได้ไม่สึกครับ :090:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ............. :090: :090: :114: :090: :090:..............

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
สุดยอดครับพี่มีพระดีๆไว้แขวนไปไหนก็ปลอดภัย