ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามท่านผู้รู้  (อ่าน 1559 ครั้ง)

ออฟไลน์ khanison10

• ปฐมะ
  • *
อยากสอบถามท่านผู้รู้
« เมื่อ: 24 พ.ค. 2554, 08:54:36 »
มีใครทราบบ้างว่านอกจากที่วัดราชนัดดา และตามร้านขายเครื่องสังฆทานแล้ว มีที่ไหนบ้างที่ขายตุ๊กตารูปปั้นกุมารทองแบบน่ารักๆ เพราะตอนนี้มีองค์อยู่แล้วแต่ยังไม่มีรูปปั้นมาไว้บูชาเป็นเรื่องเป็นราว รบกวนแนะนำกันด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
ตอบ: อยากสอบถามท่านผู้รู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 พ.ค. 2554, 03:25:04 »
ตลาดพระวัดราชนัดดาเป็นแหล่งขายเทวรูปใหญ่ที่สุดแล้วครับ

**ผิดถูกประการใด ขออภัยด้วยครับ**
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]