ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ลายสักที่ส่งเสริมด้านการค้า  (อ่าน 1420 ครั้ง)

ออฟไลน์ rainyzday

• ทุติยะ
  • **
อยากได้ลายสักที่ส่งเสริมด้านการค้า การขายให้ประสบความสำเร็จ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: อยากได้ลายสักที่ส่งเสริมด้านการค้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 พ.ค. 2554, 02:12:50 »
อยากได้ลายสักที่ส่งเสริมด้านการค้า การขายให้ประสบความสำเร็จ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 36; 36;

การสักยันต์ต่างๆเป็นการเสริมสิริมงคล มีทั้งเสน่ห์เมตตามหานิยม และ เชื่อมั่นศรัทธาในลายยันต์ต่างๆ

หลักการค้าขายให้ประสบความสำเร็จ มีดังนี้ครับ

ข้อ1 เริ่มด้วยใบหน้าที่ยิ้มแย้มแจ่มใส

ข้อ2 พูดจาไพเราะเสนาะหู และ มีความนอบน้อม

ข้อ3 รู้จักแนะนำสินค้า อะไรดีก็แนะนำไป อะไรไม่ดีก็อย่าไปแนะนำให้ลูกค้าใช้

ข้อ4 ไม่ควรนินทา ว่าร้าย ลับหลังลูกค้าโดยเด็ดขาด

ข้อ5 จำไว้เสมอลูกค้าคือ พระเจ้า

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:  ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: อยากได้ลายสักที่ส่งเสริมด้านการค้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 พ.ค. 2554, 02:18:20 »
ถ้าอยากได้คำตอบจากผู้รู้ที่สุดก็แนะนำให้เข้าไปกราบเรียนพระอาจารย์ท่านที่วัดเลยนะครับ เดี๋ยวท่านจะเมตตาที่เหมาะสมให้เองครับ
เพราะตอบท่านไปตามที่ผมรู้ บางทียันต์นั้นๆที่จะบอกไปอาจจะไม่เหมาะกับท่านก็ได้ และยังไงๆเราก็ไม่ควรไปขอให้พระอาจารย์ท่านสักให้โดยบอกชื่อยันต์ครับ จะเป็นการรู้ดีกว่าครูบาอาจารย์แต่เราบอกความประสงค์ของเราไป เดี๋ยวท่านเมตตาสิ่งดีๆให้เองครับ  :001:

ออฟไลน์ rainyzday

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พ.ค. 2554, 02:27:29 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ คงจะไปกราบพระอาจารย์เร็วๆนี้ค่ะ จิงๆนู๋ก็เป็นลูกศิษย์วัดบางพระ หลวงพี่แป๊วเมตตาให้ 5 แถวมา แต่เพื่อนอยากได้เรื่องค้าขาย ก็เลยถามผู้รู้  :095:

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 พ.ค. 2554, 10:56:33 »
เอาใจช่วยด้วยครับ ค้าขายตรงไปตรงมา ก็ขอให้เจริญรุ่งเรืองมากๆนะครับ 06;