ผู้เขียน หัวข้อ: อาจไม่โชคดีเท่านี้ก็ได้.....  (อ่าน 2420 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
อาจไม่โชคดีเท่านี้ก็ได้.....
« เมื่อ: 25 พ.ค. 2554, 10:42:30 »
สวัสดีครับ วันนี้นั่งเล่นอินเตอร์เน็ตไปเรื่อยๆเจอรูปๆนึงครับ บางคนอาจดูเป็นเรื่องตลก แต่สำหรับผมนั้นคือสิ่งเตือนใจครับ ว่าชีวิตเรามันสั้น รีบทำความดี และตอบแทนผู้มีพระคุณ และทำตามสิ่งต่างๆที่ใจตนเองอยากทำ ก่อนที่คุณจะไม่มีโอกาศแบบนี้ ขออนุญาตเจ้าของรูปภาพนี้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ........  :114: :114: :114: ..........

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
ตอบ: อาจไม่โชคดีเท่านี้ก็ได้.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 พ.ค. 2554, 10:49:04 »
เหอะๆ เสี้ยววินาที เป็น/ตาย ชีวิตมันสั่นจริงๆ คนเราคงไม่โชคดีแบบนี้หลายหนนัก ขอบคุณคับสำหรับภาพเตือนสติ  :053:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ somjung1900

• จตุตถะ
  • ดื่มนมจากเต้า ดีกว่าดื่มเหล้าจากกลม
ตอบ: อาจไม่โชคดีเท่านี้ก็ได้.....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 พ.ค. 2554, 10:53:04 »
หนึ่งในล้าน ครับ!
เห็นแล้ว อยากทำบุญ หนุนดวงชะตาเลยครับ  :063:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 พ.ค. 2554, 11:10:18 »
อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ตลอดเวลาจริงๆ 41; 41;

มีสติ และ ไม่ประมาท  ตั้งสติก่อนสตาร์ท เมาไม่ขับดีที่สุดครับ :016: :015:

ขอขอบคุณท่าน umpawan ที่นำคลิปภาพมาเตือนสติพี่น้องศิษย์วัดบางพระไม่ให้ประมาทครับ :053: :053:

(ขออนุญาตเข้ามาชมคลิปภาพ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 พ.ค. 2554, 11:10:53 »
สำนึกตน ชีวิตนั้นไม่เที่ยง แขวนอยู่บนเส้นด้ายแท้ๆ
จะอยู่จะไปอยู่แค่เสี้ยววินาที ใครจะรู้

ขอบคุณมากครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ an99

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 พ.ค. 2554, 07:57:39 »
โอ้สุดยอดเลย  :074:

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 พ.ค. 2554, 08:35:21 »
อุบัติเหตุมักเกิดจากความประมาท

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 พ.ค. 2554, 12:52:51 »
เค้าผู้นั้นโชคดีจริงๆๆครับ................ :090: :090: :114: :090: :090:..................

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 พ.ค. 2554, 04:32:12 »
เหอๆๆ...สิ่งแรกที่อยากทราบ...คือ...พี่เค้าแขวนหลวงพ่อองค์ไหนคร้าบบบบบ

ออฟไลน์ imooba

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 พ.ค. 2554, 09:36:31 »
คนยังไม่ถึงคราวคับ .... สาธุ

ออฟไลน์ commandov2

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 พ.ค. 2554, 09:28:42 »
ชีวิตคนเรานั้นสั้นนัก เป็นประจักษ์ให้เห็นอยู่เสมอ จงรีบสร้างความดีอย่าเผลอเลอ อาจจะเจอทางสว่างให้แก่ตน (แต่งเองผิดถูกประการใดขอได้โปรดอภัยให้แก่กันน่ะครับ :002:)
สิ่งทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่เที่ยง ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 พ.ค. 2554, 08:35:22 »
เขาโชคดีจริงๆครับ :075: ส่วนน้อยครับที่จะโชคดีอย่างนี้ ทำอะไรก็อย่าประมาทกันนะครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 พ.ค. 2554, 02:08:33 »
สงสารคันสีขาวครับจอดอยู่ดีๆ โดนซะงั้น  :075:
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 พ.ค. 2554, 11:02:52 »
เอาว่าตั้งสติก่อนสตาร์ท เคารพกฏจราจร ทำกันทุกคน อุบัติเหตุลดลงได้เยอะเลยครับ

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 พ.ค. 2554, 11:41:02 »
ขอบคุณมากๆครับที่นำภาพมาให้ชม
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ