ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบค่ะ..  (อ่าน 1325 ครั้ง)

ออฟไลน์ atity

• ปฐมะ
  • *
อยากทราบค่ะ..
« เมื่อ: 28 พ.ค. 2554, 12:53:25 »
ที่วัดบางพระ พระอาจารย์ท่านรับสักยัตน์ให้สตรีหรือเปล่าค่ะ แล้วต้องเดินทางมากี่โมงค่ะ

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
ตอบ: อยากทราบค่ะ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พ.ค. 2554, 01:18:58 »
ไม่ว่าท่านจะเป็น ญ/ช/ตุ๊ด/กระเทย/ทอม ขอเพียงแต่ให้ท่าน
มีจิตศรัทธาในองค์หลวงพ่อเปิ่นและพระอาจารย์ทุกท่านที่สักให้
ท่านพระอาจารย์ทุกรูปก็สักให้หมดแหละนะครับ และเวลาที่จะทำการสักนั้น
ก็เปิดสักกันทุกวันตั้งแต่เวลาประมาณ 7.00 น.-เย็นหรืออาจจะมืดเลยครับ แต่พระอาจารย์บางรูป
ก็ไม่ได้ลงมาสักให้เพราะถ้าท่านติดกิจนิมนต์หรือป่วยหรืออื่นๆ...

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ หากผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พ.ค. 2554, 01:27:28 »
พระอาจารย์ท่านเมตตาสักให้ครับ
เดินทางเวลาไหน แล้วแต่สะดวกครับ (สะดวกวันไหนไปวันนั้นครับ...อิอิ)
แต่อย่าให้บ่ายจนเกินไป เผื่อเวลาลูกศิษย์เยอะคิวจะยาว
และให้พระอาจารย์ท่านได้พักและทำกิจของสงฆ์บ้างเท่านั้นอ่ะครับ

**จะให้ดีลองศึกษา หาข้อมูลจากเวปก่อนได้ครับ**
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 พ.ค. 2554, 12:00:32 »
มีหลวงพี่นันท์ครับอยู่กุฏิหลวงพี่ญามีผู้หญิงมาสักกับท่านมากครับกะเวลามาถึงวัดประมาณ6.30จะดีมากนะครับขอให้โชคดีครับ

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 พ.ค. 2554, 08:08:22 »
ไม่ว่าท่านจะเป็น ญ/ช/ตุ๊ด/กระเทย/ทอม ขอเพียงแต่ให้ท่าน
มีจิตศรัทธาในองค์หลวงพ่อเปิ่นและพระอาจารย์ทุกท่านที่สักให้
ท่านพระอาจารย์ทุกรูปก็สักให้หมดแหละนะครับ และเวลาที่จะทำการสักนั้น
ก็เปิดสักกันทุกวันตั้งแต่เวลาประมาณ 7.00 น.-เย็นหรืออาจจะมืดเลยครับ แต่พระอาจารย์บางรูป
ก็ไม่ได้ลงมาสักให้เพราะถ้าท่านติดกิจนิมนต์หรือป่วยหรืออื่นๆ...

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ หากผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ตามนั้นครับ ไม่ว่าท่านจะเป็น ช./ญ. หรือเพศที่ 3-4-5 พระอาจารย์ท่านเมตตาทุกเพศครับ
  :016:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 พ.ค. 2554, 09:07:41 »
ฝากเรื่องการแต่งกาย ของผู้หญิงที่จะไปสักด้วยนะครับ

ยังไงลองอ่านจากกระทู้ข้างล่างนี้ก่อน ก็ได้ครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=17906.msg156405#msg156405