ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม เพื่อนๆพี่ ๆ ครับ หมูทองแดงในรูปเป็นลายมือของพระอาจารย์ท่านใดครับ  (อ่าน 4870 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonbangpra

• จตุตถะ
    • Facebook
ตามนั้นครับ อยากทราบว่าหมูทองแดงตัวนี้ เป็นลายมือของพระอาจารย์ท่านใดครับผม  ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ค. 2554, 11:24:49 โดย tonbangpra »

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
 :062:หมูทองแดงในรูปเป็นลายมือของพระอาจารย์นันครับ(ใช่หรือไม่) ถึงจะเป็นของพระอาจารย์ท่านใด ก็จงรักษ์ และศรัทธาในสิ่งที่ท่านมอบให้มา
 :050:ผิดหรือถูกประการใด ขออภัยอย่างสูงครับพระอาจารย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ค. 2554, 04:13:02 โดย Kingkhet »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รักและศรัทธา

• จตุตถะ
    • Facebook
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับท่าน

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
น่าจะเป็นลายมือหลวงพี่นัน แต่ช่วงนี้เท่าที่เห็นหลวงพี่ไม่ได้สักบล๊อคนี้แล้ว
ส่วนมากจะใช้บล็อคเดียวกับเสื้อที่สกรีนยันต์หมูทองแดงในกุฏิใหญ่

• จตุตถะ
    • Facebook
น่าจะเป็นลายมือหลวงพี่นัน แต่ช่วงนี้เท่าที่เห็นหลวงพี่ไม่ได้สักบล๊อคนี้แล้ว
ส่วนมากจะใช้บล็อคเดียวกับเสื้อที่สกรีนยันต์หมูทองแดงในกุฏิใหญ่
มีรูปให้ดูมั๊ยครับท่าน อยากเห็น ^_^

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณที่นำภาพมาห้ชม สวยงามมากครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พระอาจารย์ท่านไหนยังไงก็ วัดบางพระ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"