ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศตามหาเหรียญหลวงพ่อเปิ่นรุ่นแรก ปี19  (อ่าน 3682 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ประกาศตามหาเหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่นแรกปี19
   พี่ๆน้องๆเพื่อนๆท่านใดมีเหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่นแรกปี19 แท้ๆสวยๆดูง่ายๆรบกวนช่วยนำรูปมาเป็นวิทยาทานด้วยครับจุดตำหนิหรือจะเรียกว่าจุดตายของเหรียญแท้หรือเก๊ ผมกำลังศึกษา+ตามหาข้อมูลอยู่ครับ ทองแดง นวะ ลงยา ไว้ศึกษาเป็นข้อมูลแนวทางด้วยครับ :054: :054: :รบกวน พี่อเมซิ่ง  พี่หอมเชียง   พี่ๆน้องๆเพื่อนๆแนะนำด้วยครับ หลายความคิด หลายแนวทางจะเป็นประโยชน์มากๆในอนาคตครับ :054: :054: :054: :054:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รอผู้รู้ให้ข้อมูลดีกว่าครับ (กระทู้เก่าๆยังมีอยู่นะครับ)ลองหาดูครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
จริงๆเหรียญรุ่นแรกปี 19 ไม่ได้ดูยากอย่างที่คิด ขอเพียงเคยเห็นเหรียญจริง เหรียญแท้และหมั่นศึกษาข้อมูลจากผู้รู้จริง จดจำพิมพ์ทรงตำหนิต่างๆ รวมทั้งศึกษาธรรมชาติของเหรียญปั้มยุคปี 2500 กว่าๆ จะทราบว่าร่องรอยตัดขอบเหรียญเป็นแบบไหน ลงทุนเช่าบูชาเหรียญแท้มาซักเหรียญต่อไปผมเชื่อว่าท่านไม่ต้องลงกล้องท่านก็สามารถฟันธงเหรียญแท้-เก๊ ได้อย่างแม่นยำ เป็นกำลังใจให้ครับ
 :025:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ภาพและตำหนิค้นเอาในกระทู้เก่ามีอยู่พอสมควร

แต่หาเองยังไงโอกาสผิดพลาดมีสูงครับ ยิ่งหวังจะได้ของดีราคาถูกยิ่งเปิดช่องให้คนทุจริตต้มตุ๋นเอา

ถ้าถามผม เช่าหาจากคนที่ไว้ใจได้เป็นทางที่ดีที่สุด เฮียกวงหอระฆังวัดบางพระ พี่ยุ้ยบารมีหลวงพ่อเปิ่นพันทิพงามวงศ์วาน หลวงพี่เชษฐ์กุฏิใหญ่ บุคคลเหล่านี้ไม่มีวันหลอกลวงใครแน่นอน จะเป็นลูกศิษย์วัดบางพระหรือไม่ก็ตาม

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้