ผู้เขียน หัวข้อ: เสือเผ่น คู่ เสือครู  (อ่าน 7782 ครั้ง)

ออฟไลน์ jaroenthai

• สัตตมะ
  • **
  • กรรมของสัตว์โลกใครจะไปฉุดไปรั้งไว้ก็ไม่อยู่
    • อีเมล
เสือเผ่น คู่ เสือครู
« เมื่อ: 05 มิ.ย. 2554, 10:51:30 »
เมื่อวานนี้ได้รับความเมตตายันต์เสือครู(เสือตีนโต)จากท่านอาจารย์หนวดมาคู่กับยันต์เสือเผ่น

อะไรที่ได้มาง่ายๆคนมักไม่เห็นคุณค่าของมันซึ่งต่างกับสี่งที่ได้มาโดยยากเห็นกี่ทีก็ภาคภูมีใจ

ออฟไลน์ kij

• ตติยะ
    • AOL Instant Messenger - kij
    • http://www.url.com/mypic.gif)
ตอบ: เสือเผ่น คู่ เสือครู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2554, 11:56:11 »
สวยงามครับ เมื่อวานก็เข้าไปกราบอาจารย์ หนวดมี เห็นอาจารย์ หนวด แจกเสือครู หลายเลยครับ ส่วนผม ไปสายไปหน่อย เลยได้มานิดหน่อย

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2554, 01:42:25 »
สวยๆ ชอบๆ ครับ ยินดีด้วยนะครับ

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2554, 01:46:49 »
 สวยงาม มากเลยครับ เสืออาจารย์ หนวด ขอบคุณที่แบ่งบันให้ชม  :001:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2554, 03:13:40 »
สวยงามมากครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2554, 05:34:48 »
สวยงดงามมากๆครับ  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ somjung1900

• จตุตถะ
  • ดื่มนมจากเต้า ดีกว่าดื่มเหล้าจากกลม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2554, 06:51:33 »
สวยมากครับ! ขอบคุณมากครับ!

ออฟไลน์ sorawat

• ศิษย์อาจารย์หนวด วัดบางพระ
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์อาจารย์หนวด วัดบางพระ
    • MSN Messenger - sorawat@msn.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2554, 09:51:18 »
สวยงามครับ เมื่อวานก็เข้าไปกราบอาจารย์ หนวดมี เห็นอาจารย์ หนวด แจกเสือครู หลายเลยครับ ส่วนผม ไปสายไปหน่อย เลยได้มานิดหน่อย

นิดหน่อยอะไรเหรอครับคุณพี่กิต ไม่เอามาให้น้องชมหน่อยเหรอ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2554, 10:00:28 »
ยินดีด้วยครับ เข้มขลัง สวยงามมากๆครับ 25; 25;

ขอบคุณท่าน jaroenthai ที่นำภาพ เสือเท้าโต(เสือครู) มาให้พี่น้องวัดบางพระได้ชมครับ :053: :053:

สวัสดีท่านอาจารย์หนวดมา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ ขอบารมี องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่านครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2554, 11:01:23 »
แจ่มมาก
สวยงาม
คมชัด  :015:

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2554, 06:22:32 »
งามมากๆ

ออฟไลน์ aoomza

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2554, 10:31:27 »
 :016: :015: งดงามเข้มขลังมากครับ :016: :015:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2554, 10:42:42 »
สวยมากมากครับ ลายเส้นอ่อนพริ้ว แววตาเสือแฝงด้วยมหาอำนาจ :015:

ออฟไลน์ tongtanglamsalee

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2554, 11:01:44 »
ยินดีด้วยนะครับ...สวยงามเข้มขลังมากครับ

ออฟไลน์ kij

• ตติยะ
    • http://www.url.com/mypic.gif)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2554, 01:36:16 »
ใครมี Facebook อาจารย์หนวดบ้าง วันเสาร์ไปแล้วไม่ได้จดมา ถ้าใครมี ขอรบกวนหน่อยครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2554, 02:29:41 »
ใครมี Facebook อาจารย์หนวดบ้าง วันเสาร์ไปแล้วไม่ได้จดมา ถ้าใครมี ขอรบกวนหน่อยครับ
Facebook ajarn nuad ครับ 30; 30;

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2554, 03:14:03 »
งดงามครับ เสือตีนโตเอกลักษณ์ศิษย์วัดบางพระ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2554, 11:48:00 »
เข้มจริงๆครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ kij

• ตติยะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2554, 10:40:18 »
ขอบคุณครับ พี่ saken6009 

ออฟไลน์ dragonmax

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2554, 03:25:51 »
สวยงาม เข้มขลังดีจริงๆครับ

ออฟไลน์ imooba

• ตติยะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2554, 06:02:38 »
ขอบคุณครับ  ที่มาให้ชมกัน