ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนศิษย์หลวงพี่ญาช่วยตอบหน่อยค่ะ  (อ่าน 2834 ครั้ง)

ออฟไลน์ nut_ty

• สัตตมะ
  • **
อยากทราบว่าหลวงพี่ญาเริ่มสักกี่โมงค๊ะ
วันอังคารท่านอยู่หรือเปล่า
แล้วท่านสักให้ผู้หญิงหรือเปล่าค๊ะเคยไปแล้วคนที่ให้บูชาพานบอกว่า
ถ้าไม่เคยสักกับท่านท่านจะไม่สักให้ค่ะ

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
ตอบ: รบกวนศิษย์หลวงพี่ญาช่วยตอบหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2554, 09:33:17 »
ด้วยความเคารพครับ
พระอาจารย์ ญา ส่วนมากจะไม่สักให้ผู้หญิง
ด้วยเหตุผลที่ว่าด้วย ผู้หญิงส่วนใหญ่ชอบขอยันต์ "ห้าแถว"
ถ้าไม่ขอลายยันต์ ท่านก็เมตตาสักให้ครับ

ปล. เหตุผลอื่น ไม่ขอตอบครับ เพราะบางคนจะมีคำถามต่างๆ เช่น แล้วทำไมพระอาจารย์ท่านอื่นสัก ห้าแถว ได้ ฯลฯ

ส่วนเวลาสักนั้น ก็เวลาปกติครับ 8.00 น. (ถามพี่ๆที่จำหน่าย พานดอกไม้ได้ครับ ถ้าพระอาจารย์ ไม่ได้ไปไหน ก็ให้นั่งรอได้เลยครับ)
ปล. อังคาร นี้(7 มิ.ย. 54) พระอาจารย์ไป พิษณุโลกครับ

***ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มิ.ย. 2554, 09:35:09 โดย Nagasia »
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: รบกวนศิษย์หลวงพี่ญาช่วยตอบหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2554, 09:39:45 »
ขอบคุณค่ะสำหรับข้อมูลคงไม่กล้าขอท่านหรอกค่ะ :054: :054: :054:(แต่อาจจะแอบขอในใจ :027:)

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2554, 11:02:34 »
โดยส่วนมากที่เคยเห็นถ้าเป็นผู้หญิงพระอาจารย์ญาท่านจะถามว่าอยากสักอะไร
ก็ตอบไปเลยครับว่าอยากได้ประเภท เมตตา หรือว่าค้าขาย แต่อย่าเจาะจงขอแบบ
ยันต์นั้นยันต์นี้ ก็จะไม่ได้ตามที่ขอ หรือบางทีก็อาจจะไม่สักให้ครับ
ถ้าพระอาจารย์ไม่ถามก็บอกได้ครับว่าอยากได้ยันต์ประเภทอะไร

ขออณุญาตเข้ามาตอบ ผิดถูกประการไดขออภัยครับ ขอบคุณ
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2554, 11:54:44 »
พระอาจารย์ท่านจะกลับมาเมื่อไหร่ค๊ะ

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2554, 12:13:22 »
พระอาจารย์ท่านจะกลับมาเมื่อไหร่ค๊ะ
วันพุธนี้(8 มิ.ย. 54) ก็กลับแล้วครับ

**ขอให้โชคดีนะครับ**

ออฟไลน์ chavab

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - cha_vab2207@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2554, 04:42:19 »
พระอาจารย์ญาสักน้ำมันหรือป่าวคะ
ศิษย์น้องจ้าาา

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2554, 06:12:49 »
พระอาจารย์ญาสักน้ำมันหรือป่าวคะ
s]หลวงพ่อญาท่านก็สักน้ำมันครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ jidarsarika

• ปัญจมะ
  • อาจาริโย วันทามิ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2554, 10:39:13 »
ผู้หญิงท่านก็เมตตาสักให้จ๊ะ หลวงพี่ญาท่านเมตตาใจดี เราก็เป็นศิษย์ท่านเหมือนกันจ๊ะ
สัปดาห์หน้าว่าจะไปกราบท่าน ใครเจอทักทายกันได้นะจ๊ะ
พุทธัง ธรรมมัง สังฆัง มาตาปิตุโร อาจาริโย

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2554, 02:31:24 »
ผู้หญิงท่านก็เมตตาสักให้จ๊ะ หลวงพี่ญาท่านเมตตาใจดี เราก็เป็นศิษย์ท่านเหมือนกันจ๊ะ
สัปดาห์หน้าว่าจะไปกราบท่าน ใครเจอทักทายกันได้นะจ๊ะ

เจอบ่อยครับ ไปทีนี้จะเอากุมารทองไปให้เสกอีกป่าวครับเนี้ย ^^

ออฟไลน์ chavab

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - cha_vab2207@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2554, 08:38:56 »
s]หลวงพ่อญาท่านก็สักน้ำมันครับ

ขอบคุณมากๆคะ

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2554, 03:58:31 »
พระอาจารย์ท่านเมตตากับลูกศิษย์เสมอครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2554, 09:55:51 »
เคยเห็นท่านสักเสือครูให้น้องผู้หญิงที่มากับสามีด้วยครับ กลับบ้านไปน้องผู้ชายจ๋อยแน่  :005:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ jidarsarika

• ปัญจมะ
  • อาจาริโย วันทามิ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2554, 02:24:04 »

เจอบ่อยครับ ไปทีนี้จะเอากุมารทองไปให้เสกอีกป่าวครับเนี้ย ^^

จำเค้าได้ด้วยเอาน้องกุมารไปให้เสกแค่ 2 ครั้งเอง :008:  แปลว่าตะเองนี่ไปบ่อยนะเนี่ย
รอบหน้าคงเป็นพระไปให้ลพ. ปลุกเสกจ๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2554, 02:25:54 โดย jidarsarika »