ผู้เขียน หัวข้อ: ไปแล้วได้สักเลยรึปล่าวคับ ค่าสักเท่าไร ใครรู้บอกทีคับ  (อ่าน 1509 ครั้ง)

ออฟไลน์ okume

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
อยากถามผู้รู้คับว่า ไปแล้วได้สักเลยรึปล่าวคับ ค่าสักเท่าไร ใครรู้บอกทีคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิ.ย. 2554, 01:15:59 โดย okume »

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไปแล้วสัก ได้เลยไหมนั่น ต้องขอตอบว่าต้องมีการตามคิวที่ไปถึงนะครับผม ค่าครูนั่น 25 บาทครับผม ดอกไม้ธูปเทียนชุดละ 50 ครับผิดถูกประการใดขออภัยนะครับ
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
อยากถามผู้รู้คับว่า ไปแล้วได้สักเลยรึปล่าวคับ ค่าสักเท่าไร ใครรู้บอกทีคับ
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 02; 02;

ข้อ1 พระอาจารย์วัดบางพระเมตตาสักยันต์ทุกวันครับ ถ้าไม่ติดกิจนิมนต์ หรือ ป่วยอาพาธพักรักษาครับ

ข้อ2 ค่าพานครู(ดอกไม้ ธูปเทียน บุหรี่)50 - 80บาท ค่าใส่พานครู 25บาทครับ

ข้อ3 รักษากฏข้อห้ามต่างๆของวัดบางพระ(เดินสายกลาง) รักษาศีลห้า ทำแต่กรรมดีครับ

ข้อ4 ช่วยรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง จะดีมากเลยนะครับ

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
เป็นคำถามยอดฮิตมาก ถามกันบ่อยตอบกันก็บ่อยมากในกระทู้แบบนี้

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ an99

• ฉัฏฐะ
  • *
ตามคิวเป็นหลักครับมาก่อนสักก่อนมาหลังนั่งรอครับ.......

ออฟไลน์ somjung1900

• จตุตถะ
  • ดื่มนมจากเต้า ดีกว่าดื่มเหล้าจากกลม
รอนานซะหน่อยครับ ต้องไปเช้า ถึงจะได้เลย !

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
ขออนุญาตฺตอบนะครับ เจ้าของกระทู้แลดูจะวัยรุ่น...อิอิ(ใจร้อนนะเนี้ย)

ไปแล้วสักได้เลยมั้ย แนะนำคุณน้องไปเช้าๆเลยครับ (แต่ก็ต้องรอ พระอาจารย์ ท่านทำกิจของสงฆ์ก่อนอยู่ล่ะครับ)
พูดง่ายๆตามคิว เพราะยังมีคนไปเช้ากว่าอีกหลายคน แต่ก็ต้องรอทุกคน(อิอิ) (ไปเช้าก็รอ สายบ่าย ก็รอครับ)
มันเป็น กุศโลบายอันแยบยล คือทำให้เราใจเย็นลง เพราะคนที่มาสักบางคนใจร้อนอารมณ์ร้อน จึงเป็นการฝึกตนไปในตัวครับ

ค่าพานดอกไม้ ตามที่ท่าน saken6009 บอกกล่าวไปแล้ว
เพิ่มนิดหน่อย
ค่าพาน ดอกไม้ ธูปเทียน บุหรี่ = 70 บาทครับ (ที่วัด หน้ากุฏิมีจำหน่าย) ถ้า ค่าพาน ดอกไม้ ธูปเทียน ราคา = 50บาท (อยู่หน้ากุฏิใหญ่ครับ)
ค่าพานครู = 25 บาทถ้วน (ไม่ขาดไม่เกิน) อาจให้มากกว่านั้น ใส่เป็นซองปัจจัยต่างหากครับ(ซองฟรีครับ)

ปล. "ค่าสัก" ที่วัดบางพระ ไม่มีครับ มีแต่ค่าพานครู (วัดบางพระ ไม่ใช่ร้านสักแทคทรู รบกวนใช้คำให้ถูกต้องด้วยครับ)

***ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ***
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]