ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์ของการสักน้ำมัน  (อ่าน 1806 ครั้ง)

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยันต์ของการสักน้ำมัน
« เมื่อ: 08 มิ.ย. 2554, 03:38:56 »
การสักน้ำมันเราจะได้แบบยันต์หนุมาน พ่อแก่ เสือ ลิงลม ต่าง ๆ อะไรแบบนี้ป่ะครับ
 :062: :062: :062:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ตอบ: ยันต์ของการสักน้ำมัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2554, 09:32:01 »
ใช่แล้วครับ การสักน้ำมันก็เหมือนการสักหมึกครับแบบยันต์เหมือนกัน แต่สักน้ำมันจะไม่เห็นครับ

ออฟไลน์ nuttawadee

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2554, 02:28:45 »
สักน้ำมันเราจะทราบได้อย่างไรว่า วันนี้สักลายอะไรมา  หรือว่าพอสักครั้งที่ 2 สักทับตำแหน่งเดิม (พี่ ๆ น้อง ๆ ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ)

ออฟไลน์ kattaleeya

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2554, 02:46:23 »
เราก็ไปสักน้ำมันมาแล้วแหละ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2554, 03:07:29 »
สักน้ำมันเราจะทราบได้อย่างไรว่า วันนี้สักลายอะไรมา  หรือว่าพอสักครั้งที่ 2 สักทับตำแหน่งเดิม (พี่ ๆ น้อง ๆ ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ)
ไปกับใครล่ะครับ ถ้าไปคนเดียวคุณก็ถามพี่ ๆ แถวนั้นเค้าก็ได้ครับ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2554, 07:27:36 »
เราต้องจำตำแหน่งให้ได้ครับ แต่ที่เห็นๆมาก็สักทับกันเยอะแยะครับคงไม่เป็นไร ถึงอย่างไรก็เถอะกว่าจะกลับมาสักทับได้ก็คงอีกนานครับ ( ทั้งตัว )

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2554, 08:23:56 »
สักเสร็จ ถามพระอาจารย์หรืออาจารย์ท่านนั้น ได้เลยครับ เพื่อความกระจ่างชัด จะได้ไม่สับสนกับลายยันต์นั่นๆ
พระอาจารย์ หรือ อาจารย์ทุกท่าน เมตตาต่อลูกศิษย์ทุกคน

ส่วนในการสักน้ำมัน สามารถสักทับรอยเดิมได้ครับ  เมื่อก่อนผมก็สักน้ำมัน จำทุกตำแหน่งได้หมด แต่ในความเป็นจริง
พระอาจารย์หรืออาจารย์ท่านจำไม่ได้ เพราะวันๆมีลูกศิษย์ลูกหา มาขอความเมตากันเยอะ จะให้จำได้หมดคงเป็นไปไม่ได้ครับ

ปล. ถ้าไม่อยากให้สักทับรอย ลองไปสักอีกครั้งตอนแผลลายยันต์เก่ายังไม่หาย
     หรือถ่ายรูปไว้แล้วตอนไปสักอีกครั้ง ยื่นรูปให้พระอาจารย์ท่านดูก่อนสักสิครับ (อันนี้ผมยังไม่เคยลองว่าผลจะเป็นเช่นไร...อิอิอิ)
     (ไม่กล้าลองด้วย..กลัวครับ).....แค่ขำๆนะครับ

***ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ***
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]