ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามชื่อยันต์ครับ  (อ่าน 3349 ครั้ง)

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สอบถามชื่อยันต์ครับ
« เมื่อ: 08 มิ.ย. 2554, 04:32:43 »
สักน้ำมันยันต์นี้ ยันต์อะไรครับ หลวงพ่อญาท่านทิ่มให้ ทำภาพให้ดูชัดและง่ายขึ้นครับ
คนที่วัดบอกเป็นยันต์พุฒซ้อน แต่ผมก็ไม่แน่ใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิ.ย. 2554, 04:33:25 โดย KsT-YNV »
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
ตอบ: สอบถามชื่อยันต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2554, 04:36:30 »
เหมือนจะเป็นยันต์พระเจ้า 5 พระองค์

ขออนุญาตเข้ามาตอบนะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2554, 04:47:00 »
ยินดีด้วยครับ ได้ของดีแล้วครับ 25; 25;

กราบนมัสการ หลวงพี่ญา มา ณ.ที่นี้ด้วยครับ :054: :054:  รักษาดูแลสุขภาพด้วยนะครับ :054: :054:

ขอบคุณท่าน KsT-YNV ที่นำภาพสักยันต์แบบน้ำมันมาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2554, 11:05:55 »
ยันต์พระเจ้าห้าพระองค์ อีกหนึ่งเสียงครับ
ว่าแต่พี่ได้แต่ที่ใดมาครับ เส่นสายลายยันต์คุ้น ๆ ตาครับ

ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ joy7wat

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2554, 12:05:03 »
 :006: :005: :025:สวัสดีค่ะน้องใหม่ขอรายงานตัวชี้แด้วยค้า  ขอฝากบทความดี ๆคอยเตือนสติยามเรา :067:

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2554, 02:09:46 »
ยันต์พระเจ้าห้าพระองค์ อีกหนึ่งเสียงครับ
ว่าแต่พี่ได้แต่ที่ใดมาครับ เส่นสายลายยันต์คุ้น ๆ ตาครับ

ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชมครับ
วัดบางพระนั่นแหละครับ

ออฟไลน์ meef2002

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2554, 09:52:08 »
ยันต์พระเจ้าห้าพระองค์ครับ เพราะยันต์พุฒซ้อนต้องเป็นแบบผมครับลองดูกัน

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2554, 10:54:38 »
ขอบคุณสำหรับภาพที่นำมาแบ่งปันให้ชมนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง